Na tuendelee kusimama kwa muda kidogo sasa kwa ajili ya maombi. Sasa huku tumeinamisha vichwa vyetu, je, kuna ombi lolote la kutamkwa ama kutambulishwa, kwa kuinua tu mkono wako? Kama tu ukiuinua mkono wako hivi, sawa. Shikilia tu ombi lako sasa. Baba yetu wa mbinguni, tunakujia tena kwa ajili ya maombi ambayo wameinulia mikono yao hewani, nao ni wahitaji asubuhi ya, ya leo. Bwana wa mambo mengi, wewe unajua wanayowazia moyoni mwao, kwa maana wewe ni neno, nalo neno ni tambuzi la mawazo na makusudi ya moyo nami ninakuomba, Mungu uliye mwingi wa neema, ya kwamba utamjibu kila mmoja wao kulingana na mahitaji yao, tukijua jambo hili ya kwamba wewe utawajibu kulingana na imani yao. Tupe imani tunaponena neno lako, basi Bwana jalia, iwaletee imani, nisaidie kulinena neno lako, kwa kuwa neno lako ni kweli, nipate kuleta imani, kutoa jibu kwa maombi haya. Alafu huenda kukawa na wengine hapa Bwana, ambao wameiacha ile njia nyembamba, wasiotembea katika njia ya kweli Tunaomba Baba ya kwamba jambo fulani litafanywa leo no na kutambulishwa, wapate kurudi upesi kwenye ile njia ya ushirika na Kristo tena. Siku zinaenda sana, uovu uko kila mahali kuna kuanguka kukuu. Nasi tunaomba Baba ya kwamba utajitambulisha kwetu leo, kwa kuwaponya wagonjwa miongoni mwetu, kutenda miujiza. Ni si kwamba inakubidi kuifanya, Bwana, kutufanya tujue ya kwamba wewe ni Mungu, bali ni kwa sababu uliahidi kuifanya. Na sisi unajua ya kwamba wewe utatujalia ahadi zako kama tu tutaziamini na kujua ni za kweli. Tunaomba majaliwa haya katika jina la Yesu Kristo, amina. Mwaweza kuketi. Uh, just... uh, nilikuwa tu nikichukua muda kidogo kusoma baadhi ya maombi yaliyowekwa hapa. Uh, kuna mawili ama matatu. Moja ni ombi la maombi. Bila shaka, kuna leso nyingi zimewekwa hapa ambazo tungefurahia ku- kuziombea katika muda mfupi tu, tunapohisi kuwa uwepo wa Roho Mtakatifu umefikia kilele chake. Hapo ndipo ninapojaribu kuombea hizi, wakati kusanyiko lote, wote wametiwa wa mafuta kwa uwepo wake. Tunasikitika sana ku, kuwasumbua. Tuna wengi sana wanaosimama wala hakuna nafasi kwao ya kuketi, na na hii ndiyo siku ambayo joto la hali ya hewa imefikia kilele chake cha joto 100 tuna karibu asilimia mia moja ya unyevu na karibu nyuzi joto mia moja. Kwa hiyo kuna unyevu sana na ni joto, nami nilitoa asubuhi ya leo kwa ajili ya ibada za uponyaji, ama siyo? Sababu ya mimi kufanya hiyo ibada ya uponyaji ni kwa kuwa ninaiweka imani yangu katika yale yeye aliyoahidi Unaona, sasa siwezi kusema ya kwamba yeye atafanya jambo hilo, bali ninaamini, baada ya kulisikia neno lake na kuwekea msingi imani yetu juu ya yale ambayo ameahidi, basi tuna haki ya kudai ahadi zake za uponyaji kama tu tunavyodai ahadi zake za uokovu. Maombi haya eh, machache, sijui kama bado wamevifungulia vinasa sauti kwa ajili ya huu ama bado huenda uh, likawa ni jambo jema. Vema, nadhani ni vizuri kwa walio nje jamii kulisikia hili. Ni ombi. Je, ulitabiri ya kwamba kutakuwako na wanegro uh, milioni mmoja watakaouawa kwenye, ama ulitangaza tu kwamba uh, jambo hili litatokea? Sasa mnaona, daima nimewaomba muwe waangalifu kwa yale mnayosikiliza. Unaona, kuna mengi sana ambayo ni upande tu wa kibinadamu, bali siku zote kama kuna kitu kinachotukia, kitanenwa ni Bwana asema hivyo, hata kwa maono ama chochote kile. Maono kwenye jukwaa, katika wasikilizaji, unafanya hivyo mwenyewe, sio Mungu, ni wewe, unaona. Uh, Mungu hatoi ono hilo, unalitoa mwenyewe kwa imani yako katika karama ya kiungu, kama yule mwanamke aliyegusa vazi lake. Yeye hakujua kwamba alikuwa ni nani ama shida yake, bali mwanamke alifanya hilo mwenyewe. Unaona, sasa hiyo haikuwa ni Bwana asema hivi ilikuwa ni Bwana asema hivi, wakati Yesu alipojibu na kumwambia ya kwamba imani yake ilikuwa imemwokoa no. Lakini unaona inakubidi kuwa mwangalifu. La, nilikuwa tu nikizungumza juu ya Martin Luther King katika maafa ya haya makuu walionayo huko kusini uh, kuhusiana na watu we, weusi nilisema kama watu hao wangalikuwa ni watumwa ningelichukua kanisa langu na kwenda kusini kuwasaidia watu hao watoke utumwani hakika ningeenda kwa maana mwanadamu hufanya watumwa sio Mungu sisi sote ni wa blood, damu moja, sote tunatokana na mti mmoja, na hiyo ilikuwa ni kutoka kwa Adamu. Mungu kwa damu moja ameyafanya mataifa yote, na kama sisi rangi zetu ni udhurungi ama nyeusi ama manjano ama nyekundu ama yoyote ile, sisi sote ni viumbe vya mwenyezi, mnaona, wala hakupaswi kuwepo na tofauti zozote baina yetu. Swali, so, kule chini ni uh, ubaguzi wa shule sasa nilikuwa huko wakati maasi ya kwanza, nami e, niliyasikia nami, na najua yale ninayozungumzia. Watu weusi wana shule nzuri, wakati mwingine ni bora zaidi kuliko shule hizo zingine, na kwa mfano, huko Shirivapot wana shule nzuri kuliko za wazungu zilivyo, lakini ni nia ya mtu fulani kuwachochea ya kwamba wanapaswa kwenda na kujichanganya nao, ambalo nafikiri lingekuwa ni sawa, bali mradi watu wanapinga hilo, hao watu wa kusini basi naleta tofauti gani hata hivyo? Nami nafikiri ya kwamba Martin Luther King amevuviwa na Ukomunisti ambao utawaongoza karibu watu milioni moja kabisa kwenye mtego wa mauti. Unaona sistemi ya kwamba, Bwana aliniambia jambo hilo, mimi naamini, unaona, na naamini halipaswi kufanywa. Nafikiri ya kwamba watu wanapaswa kuwa Wakristo na kutambuana kama ndugu pia, lakini nafikiri kwa sababu tu hii Marekani, serikali hii sasa inaniambia ya kwamba hata siwezi kutia sahihi cheki ambayo ambayo itakuwa nimepewa mimi binafsi. Unaona, hizo ni haki za kikatiba ambazo nimenyang'anywa, lakini nifanye nini kuhusu jambo hilo? Naendelea tu hivyo tu, unaona, na haina budi kupitia kwenye mfumo mwingine kabla ya mimi kama raia wa Marekani kulipwa pesa kwa jeki, haina budi kupitia kwenye kanisa hili. Siwezi kulipwa pesa, unaona, na hilo si sawa, hilo lina kiuka katiba. Lakini ni, nifanyeje juu ya jambo hilo? Hakuna kitu. Huyu mtoza ushuru hapa chini ndiye aliniambia, alieniambia weza kufanya hivyo. Kwa hiyo vema hilo hapo. kama ni hivyo, tufanye nini basi? Kwa hiyo achana nao tu, nafikiri linapaswa kuwa ni jambo lile lile, kwamba nini, kwamba ndugu zangu na dada zangu weusi huko kusini hawapaswe kuwaasi ndugu zao na vitu kama hivyo, juu ya kitu kidogo kama hicho. Maa, jamani inaleta tofauti gani kama ukienda shule wapi ama nini? Nilimwona mama mzuri mweusi asubuhi hiyo wakati walipokuwa walikuwa na maasi huko Shiverport na ilikuwa ni mzee mhudumu mweusi aliyeshikilia kuambia wanajeshi, alisema, naomba nizungumze nao. Na kwa hiyo alikuwa ni mzee mcha Mungu, naye alisimama pale juu na kusema, kamwe sijapata kuionea aibu naijangu, akasema muumba wangu alinifanya kile nilicho mimi, wala sijapata kuionea aibu ila hadi asubuhi ya leo lakini Kasema, ninapowaona ninyi watu wangu nikitenda jinsi hii, kasema, basi ninaona ajibu kuwa mtu mweusi Kulikuwa e, na wanajeshi walioitwa, akapigiwa makelele akanyamaza. Kwa hiyo mama mmoja mzuri mweusi mwenye sura nzuri na elimu alisimama, mwenye akili jamani, <coughs> ya hali ya juu sana, akasema jambo la kwanza, sitaki watoto wangu wafundishwe na mwanamke wa Kizungu. Kasema kwa nini? Kasema kwa sababu hata yajali maslahi ya watoto wangu, ambayo na na nani wangu, mwalimu mweusi atajali. Kisha akasema, angalia ni shule zetu huku, mnapiga makelele ya nini? Kasema tuna vidimbwi vya kuogelea na kila kitu kwenye shule zetu, nao hawana vitu hivyo huko. Kasema sasa ninyi watu mnapiga makelele ya nini? Nao wakamzomea akanyamaza. Unaona, imevuviwa na kitu kibaya. Mnaona, mnaona hao hao watu. Na hiyo ndio sababu ninasema jambo hilo, sio kwamba kuna nini. Hiyo yote, unabii wote kulihusu, sina chochote juu yake kutoka kwa Bwana, nanyi mwene hakika. Sasa kama nikisema jambo lolote kutoka kwa Bwana namna hiyo, kuwaambia siku zote ni ninasema sasa Piece, I... bali yeye anaponena, ninasema si mimi, ni Bwana asema hivyo, wala siwezi kulisema mpaka yeye aniambie. Ninaweza kuwa nimekosea kabisa katika mawazo yangu juu ya Martin Luther King, sijui, siwezi kusema hayo. Ni maoni yangu tu. Chochote chocho, kinachosababisha vurugu, hivyo ndivyo inavyopaswa kuwa katika siku za mwisho, na yote yamevuviwa na Shetani kuvunjilia mbali jumuia yetu na chochote tulichonacho, chochote kinachoibuka namna hiyo. Kwa hiyo ninawaunga mkono watu hao huko chini, kamwe Sifikiri, siwaungi mkono ni, ninaunga mkono uhuru na kwa kila kitu, bali hao watu hawajadhibiti hali ya mambo sasa. Lakini yatakayofanya, ninaamini yataanzisha mapinduzi mengine, kama mtu fulani hata yakomesha. Mnaona ni wakomunisti wakitenda kazi miongoni mwa watu hao. Nilikuwa huko Afrika walipofanya jambo lile lile, unaona, nami ninajua wakomunisti waliingia mle wakiwaambia hao watu weusi no, ninyi ni hivi vile ama vinginevyo, ninyi ni hivi vile ama vinginevyo na muda si muda mwajua, ilisababisha maelfu yao kuuawa. Nao walifika wapi, hmm? no. Hakuna naona, hakuna nani na, na upenda uwayo wa binadamu. Hebu na tumtumikie Bwana, ufalme wetu ni wa huko juu. Hakuna kitu kuhusu kitu hiki hapa, mradi tu tunakula kunywa na tunaweza kupata. Unataka nini tena? Unaona, kwa hiyo najua jinsi ingekuwa, ninatambua ni ya kwamba linasababisha tu vurugu. Sasa swali lingine lipo hapa, Yohana Mbatiza aji wakati akikutana na Yesu, unaona, kwa nini yeye akasema kwa kuwa ndivyo itupasavyo kutimiza haki zote? Ilimaanisha nini? Well, vema, ninamkumbuka Dr. Roy Davis, rafiki ra, ra, ra wangu msiri, aliyenibatiza wakati pekee niliyopata kubatizwa naye alisema ya kwamba Yohana alikuwa anamaanisha. Ninakumbuka mm, ninakumbuka jambo hili kwenye shule yao. Alisema Yohana alijua ya kwamba kamwe hakuwa amebatizwa yeye mwenyewe. Kwa hiyo yeye Yesu, Yohana alimruhusu Yesu ambatize kusema hilo ni ninatofautiana na huo huyo daktari mkuu hapo, sio kwa ajili ya ubishi, bali kwa ajili ya ukweli. Huenda nikasema jambo hili la hapo. Palikuwa na watu wawili, viongozi wawili wa wakati huo, masihi na nabii wake, walikutana majini. Sasa kumbukeni, Yohana alikuwa akibatiza sio kwa ondoleo la dhambi, bali kwa toba Siyo kwa ondoleo la dhambi no, maana dhabihu bado haikuwa imetolewa. Mnaona, pakuwepo na dhabihu, nayo hiyo dhabihu ikamjia majini. Sasa angalia, Yohana alipoangalia juu na kumwona Yesu, yeye alisema, mimi nahitaji kubatizwa na wewe, basi mbona unanijia mimi? Jesus said, Yesu akasema, kubali hivi sasa, ambavyo ndivyo ilivyokuwa. Kubali hivi sasa, kwa maana inatupasa, ama ni vema kwetu kutimiza haki yote. Ndipo Yohana akiwa ni nabii ambaye hujeliwa na neno la Bwana, humjia tu nabii Yohana akiwa ni nabii alifahamu ya kwamba kwa hiyo ilikuwa ndiyo dhabihu, na kulingana na Torati kwamba dhabihu ilipaswa kusafishwa kabla haijatolewa, na hiyo ndiyo sababu yeye alimbatiza. Unaona, yeye alisema ndivyo itupasavyo kutimiza haki yote dhabihu ambayo ilikuwa ni yeye, haina budi kusafishwa katika birika kubwa kabla haijatolewa kwa ajili ya dhabihu. Na Yesu alikuwa sacrifice. hiyo dhabihu na Yohana alijua hi hilo, naye alijua ya kwamba hana budi kuoshwa kabla ya kutolewa yet, yet, na basi mara baadaye yeye alitolewa kwa umma kwa ajili ya kule kujaribiwa, na alikuwa ni dhabihu kwa ajili ya wanadamu wote. Bwana awabariki. Now, sasa tutakuwa na ujumbe mdogo mfupi, na tuna tumaini bwana atatujalia baraka zake. Sasa labda kama nikirudi, ninaondoka juma hili lijalo kuwapeleka watoto katika likizo mdogo huko milimani na halafu kama nikii kama nikirudi kwa wakati, tunataka kuzungumza Jumapili ijayo asubuhi, kama inakubalika kwa Mungu na kwa mchungaji hapa. Tutawapasha habari zaidi juma hili, ninyi mlio mje ya mje nje ya mji kwa njia ya barua ninataka kuzungumza juu ya somo la nini: kwa nini hasa tunaamini mambo ambayo tunaamini kumuhusu Kristo, ni kwa nini inabidi iwe ni njia hii wala haiwezi kuwa njia nyingine yoyote, unaona, na kulithibitisha kwa Maandiko. Sasa Bwana akipenda, nisipofanya hivyo nitajaribu kuwaona kwenye msimu huu wa baridi kali, ama msimu ujao wa kiangazi, mojawapo, tutakaporudi. Bwana akikawia. Tunarudi sasa nyumbani Arizona, kusudi tukawapeleke watoto shuleni. Sasa asubuhi ya leo, kabla tu ya eh, maombi kwa ajili ya wagonjwa eh, tutasoma baadhi ya neno la Mungu ambalo tunajua ya kwamba bila ya neno hili haiwezekani, hakuna kitu kinachoweza kufanyika, na neno tu ndilo linaloweza kuleta baraka hizi ambazo tunaomba kwa ajili ya wagonjwa na wahitaji. Nami ninataka kusoma baadhi sasa kutoka kwenye Petro wa kwanza mlango wa tano kuanzia kifungu cha kwanza na halafu kutoka kwenye kitabu cha Waebrania nataka kusoma Waebrania e, mbili mbili hadi nne. Na wasii wazee walio kwenu, mimi niliye mzee mwenzi wao na shahidi wa kuteswa kwa Kristo na mshirika wa utukufu utakaofunuliwa baadaye. Lichungeni kundi la Mungu lililo kwenu na kulisimamia, si kwa kulazimishwa, bali kwa hiari kama Mungu atakavyo, si kwa kutaka fedha ya aibu, bali kwa moyo wala si kama wajifanyao mabwana juu ya mitaa yao, bali kwa kujifanya vielelezo kwa lile kundi. Na mchungaji mkuu atakapodhihirishwa, mtaipokea taji ya utukufu, ile isiyokauka. Hivyo hivyo ninyi vijana, watiini wazee. Ye, naam ninyi nyote jifungeni unyenyekevu, mpate kuhudumiana, wala msijifunge pia. Jifungeni unyenyekevu kwa sababu Mungu wapinga wenye kiburi, lakini wapa wanyenyekevu neema. Basi nyenyekeni chini ya mkono wa Mungu uliyo hodari God, ili awakweze kwa wakati wake huku mkimfika yeye, fadhaa zenu zote, kwa maana yeye hujishughulisha sana kwa mambo yenu. Hebrews, na katika Waibrania mlango wa pili tuta tunasoma maneno haya sasa ninavuta kwa ajili ya kutoa fungu yeah, la maneno kumpika uh, fadhaa zenu. Nina nini somo langu yeah, ni yeye yeah, yeah. yeah, ujali. Je, wewe we, unajali? Ninataka kusoma sehemu hii sasa, wakati mkifungua like Waebrania mbili uh, uh, mpate kuona ma, maana halisi ya maneno haya kile hayo kile fungu hili la maneno linachomaanisha. Kwa hiyo imetupasa kuiangalia zaidi hayo yaliyosikiwa, tusije tukayakosa. Kwa maana ikiwa lile neno lililonenwa na malaika yalikuwa lilikuwa imara, na kila kosa na uasi ulipata ujira wa haki, sisi je, tutapataje kupona tusipojali wokovu mkuu namna hii, ambao kwanza ulinenwa na Bwana kisha ukathibitika kwetu na wale waliosikia, Mungu naye akishuhudu pamoja kwa ishara na ajabu na nguvu za namna nyingi na kwa magawanyo ya Roho Mtakatifu kama alivyopenda mwenyewe. Ninataka kutumia somo hapa la yeye hujali. Na nawe je? Wakati alipokuwa hapa duniani yeye aliwajali watu. Wazo lake linaibuka niani mwangu kabla tu ya kuzungumza au kuwaombea wagonjwa, bila kujua tutakuwa na mstari wa maombi wa, wa namna gani. Uh, uh, kwanza na kulikaribia hili wasikilizaji, hawana budi kutiwa mafuta kwa imani. Wewe kama huna imani, basi hakuna hakuna hata haja ya kuja kuombewa, kwa maana itahitaji imani yako na imani yangu pamoja imani yangu humwamini yeye, imani yako kumwamini yeye. Kwa hiyo tusisahau jambo hili. Sasa ninapoendelea mbele, inatupasa kuwa na kitu fulani kwa dhahiri, pamoja na ushahidi, na maanisha kwamba tunaweza kuwekea msingi imani yetu juu ya yale tunayojaribu kufanya, maana kama mtu akikaribia chochote anachotaka kufanya pasipo imani ya kutosha, ana budi kushindwa lakini kama anaweza kukikaribia kwa imani ya kutosha, basi hana budi kufanikiwa, kama ni kulingana na mapenzi na kusudi la Mungu kufanya hivyo. Sasa nilikuwa nikifikiri juu ya yeye kujali jana jioni. Kwa namna fulani kiajabu, niliongozwa na Roho Mtakatifu wakati nilipokuwa nikiwangojea jamaa fulani waje wamsaidie ndugu Wood kuweka tre trela ambalo alikuwa ameunda nyuma ya gari lake. Sikujua ni kwa nini. Nilikuwa nikijaribu kumtafuta rafiki yangu mwema ndugu Evans, nami nikaenda nikaanza kupanda barabara kuu, jambo ambalo mke wangu na familia wanaoketi hapa nyuma Anajua ni kweli, na kwa namna fulani kiajabu niligeuka nikarudi mahali fulani, moteli moja, na lo, jinsi ilivyofurahisha moyo wangu kuwaona wengi wa marafiki wangu wamekusanyika pale, katika muda wa dakika mbili hivi mpaka ikaifunga njia ya magari, asingeweza kupita tena. Marafiki aliki kweli, wakiendesha magari umbali wa mamia ya maili kutoka Georgia na Tennessee na Alabama na kila mahali ili tuku kusikia ibada ndipo uh, also... wazo hilo likaja moyoni mwangu, basi inanipasa kuwaambia nini watu wao, nikijua ya kwamba kwenye siku ya hukumu inanibidi kujibu kwa ajili ya yale ninayowaambia. Nami pia ni, ni mpenzi wa maisha haya mazuri sana yajayo, nami ni ninataka kuwa kule halafu kwa jinsi ya ajabu, nilienda mahali ambapo niligeuka isivyo kawaida. Badala ya kugeukia pale, nilipanda kwenda kugeuka taz kawamulika mume na mke wazuri sana, wakiwa nje, wasichana wawili wazuri ambao nilikuwa tu nimewaoza kwa wahudumu vijana wawili wazuri na shetani baada ya kumwona mhudumu mm, mmoja wa huduma yake ikiwa imeanza naye akachukua mwenzi mm, wa maisha ya papa hapa madhabahui. Waliondoka wakaenda kwa furaha kwenye fungake yao, ndipo ndipo adui akamrukia kijana mwanamume mwana mwana huyu. Nami ninasema hili kuelezea yale ninayosema. Je, yeye ujali kwa namna fulani wakiwa na imani isiyoweza kusema la, walirudi na kurejea huku wakijua, baada ya kuwa huko kote huko mbali mashariki, hapa mahali fulani kwenye fungate yao ma, wakarudi nao walikuwa wameketi wakingojea nami nikaingia. Kijana mwanamume mzuri mwenye sura nzuri, mke wake ameketi nje akilia, yeye pamoja na maskini mwenzi wake, na mtu huyo mwingine, na ndugu huyo mwingine wakija wakikimbia, ambaye ni rafiki wa kijana mwanamume huyu, wakisema lo, ndugu Branham, hivi na vile vimetukia. Nikaenda pale na kumwona kijana mwanamume huyu mwenye sura nzuri, ameketi pale kwenye kilele kabisa cha maisha yake, kiongozi wa vijana wa kiume ameketi pale, naye shetani amemfunga me hakuona bali nilichukua mkono wangu wa kushoto kupeana mikono na mkono wake wa kuume kuona kama ugonjwa fulani ulikuwa umemshika, lakini hakukuwa na ishara ya mtetemeko. Nikitoka moja kwa moja kutoka chumbani nilikokuwa nikiomba na kufunga na kumngojea Bwana, upako wa Roho Mtakatifu ulikuwapo, na hiyo ndio sababu alituongoza naona. Alafu nikiona kivuli hiki cha giza juu yake, kama sikusema nilichokuwa nikifanya. Lakini muda si muda, yote yalikuwa yamekwisha. Ubaridi wa mikono yake ulikuwa umeondoka alikuwa akipaza sauti na kumsifu Mungu dakika chache, akiisha jirudia jiru. Nao hawa hapa wameketi papa hapa, asubuhi ya leo, wameketi miongoni mwa wasikilizaji. Naona jinsi shetani alivyokuwa akijaribu kumtibua huyo kijana mwanamume, akimrejesha kwenye kinyongo fulani kitakachoumbwa ambacho Roho Mtakatifu alijua, nami nilikiona kwa ono la Bwana. Lakini Mungu alimjali mtu huyo, Mungu alimjali mvulana huyo mdogo. Nikiingia tu dakika chache zilizopita, ma mama mmoja nilimwona ameketi hapa kwenye marefu bila nini, alikuwa tu amepata kiti kwa namna fulani, na akaketi chini. Akasema, miaka tisa, ndugu Branham, nimejaribu kukupata. Na yeye akasema, nimekata tamaa kabisa. Nilikuja hapa nimechelewa, wala hata nisingeweza kupata kadi ya maombi nipate kuwa kwenye mstari wa maombi. Bili bila shaka ni jukumu lake kuhakikisha ya kwamba sisumbuliwi, huniingiza na kunitoa. Msimchukie Bili, ame amriwa na halmashauri hii ya wadhamini kufanya hivyo, na kama hakufanya hivyo, nisingeweza kufika kwenye mstari wa maombi kuingia hapa ndani. Mnatambua hilo, mnaona. Hapana budi pawe na mfumo kwa chochote tunachofanya, sisi hatuna budi kuwa nao, mnaona. Lakini yeye akisema, Jo baba, harakisha hili. Mama huyo akarudi nyuma, naye akasema, ndugu Brana, neno moja tu, nawe nikisimama pale, ono lilo lilitokea uh, juu ya mwanamke huyu mdogo mwenye uh, sura nzuri, ndipo nikaona moyo wake ulikuwa umelemewa naye alikuwa akijaribu kufanya kazi apate riziki. Ndipo ja jambo kubwa likatukia huko nyuma, huko nyuma kabisa, katika wakati wa wazazi wake, ambalo lilisababisha jambo hili kuu kumpata, naye bwana Yesu akalifunua na kuonyesha kwamba lilikuwa ni nini, na hapo katika dakika moja akaliondoa kwa mwanamke huyo. Akaenda kote akishangilia, na sasa ameketi hapa katika wasikilizaji pamoja nasi, sasa akishangilia kwa machozi, kama vile anavyoyapangusa macho yake sasa akijua ya kwamba ukweli wa jambo hilo ulijulikana, na hicho ambacho maskini mwanamke huyo mwenye fadhaa, ambaye alikuwa na wasiwasi sana, hakujua la kufanya na nafsi yake, na aa, akifikiri ya kwamba alikuwa amekwisha, wala hapakuwepo na Roho Mtakatifu na hii ndiyo siku yake ya mwisho. Alikuwa amejaribu kwa muda wa miaka tisa, naye alikuwa karibu kufikia mwisho wa kukata tamaa. Mungu alimjali maskini mwanamke huyo ambaye hakuna anayemjali. Naona ni wakati wa jinsi gani yeye ujali wakati alipokuwa hapa duniani, kama ninavyosema, yeye aliwajali watu sana, hata akawaponya wagonjwa wao, akaifariji mioyo yao, akawaambia kuhusu mahali ambapo yeye angeenda na kuwaandalia, kisha arudi tena kuwapokea kwake. Aliwajali, na hebu angalia, yeye alijali sana mpaka wakati alipojua ya kwamba hana budi kuondoka kusudi atuletee kitu hiki kikubwa. Yeye alisema sitawaacha ukiwa, bali nitamtuma Roho Mtakatifu, naye ataendeleza fadhili zangu kwenu mpaka yeye atakaporudi. Hakuna mtu anayejali kama Yesu. Tukijua ya kwamba mwili wake kama kuhani mkuu katika kazi ya uombezi anayofanya sasa, mwili huo hauna budi kuwa mbele za Mungu wakati wote kwa ajili ya uombezi, ili kwamba Mungu asiweze kuiona dhambi ya mwenye dhambi, yeye anaona tu damu ya mwanawe, na tukijua ya kwamba yeye alimtuma Roho Mtakatifu arudi aendelee kuwafariji watu wake. Je, yeye ye anajali? Hakika yeye ye anajali. Sasa alikuwa aendelee kuwajali kuwa watu wake, watu wake hapa duniani kwa jinsi ile ile aliyowajali wakati alipokuwa hapa, kwa sababu alisema katika Yohana Mtakatifu mlango wa kumi na tano, kama mkitaka kufanya nina mitasari iliyo hapa pamoja na maandiko ambayo ninarejea, Yohana Mtakatifu kumi na tano ishirini na sita na ishirini na saba. Ninawaona wengi wenu mkiandika maandiko, kwa hiyo huenda nikarejea kwa hili. Kama hamlijui, mara nyingi kwenye maandiko mimi huandika maandiko, ndipo ninajua ninalonena habari zake kutoka hapa, maana daima yako kwenye neno la Bwana. Mnaona Said, yeye alisema akiisha kuja Roho Mtakatifu ambaye Baba atamtuma katika jina lake angemshuhudia yeye words; kwa maneno mengine angefanya jambo lile lile so alilofanya yeye. Roho Mtakatifu akitenda kazi kupitia masikani aliyokuwa ameitakasa angefanya jambo lile lile alilofanya sasa jinsi hilo linapaswa kutufanyia, ndipo tunajua ya kwamba moja kwa moja miongoni mwetu leo tunaye Bwana Yesu, yeye yule anayefariji katika umbo la Roho Mtakatifu, ofisi nyingine ambayo Mungu mwenyewe anafanyia kazi. Yeye alikuwa ni faraja kwa Israeli wakati wangeangalia juu na kuona ile nguzo ya moto na kumsikia nabii akinena maneno yaliyokuwa ni kweli na Mungu akiathibitisha hiyo, ilikuwa ndiyo faraja yao. Yeye alikuwa ni faraja wakati alipokuwa hapa duniani kama mwanadamu, Mungu aliyefanyika mwili, Mungu akijiwakilisha mwenyewe na kujionyesha mwenyewe kupitia kwa mwa mwanadamu Kristo Yesu, ambaye aliahidi ya kwamba kazi nizifanyazo mimi ninyi nanyi mtazifanya nami, ninaenda kwa Baba na nitamtuma Roho Mtakatifu ambaye atakuwa ni mimi katika umbo la Roho nami nitakuwa pamoja nanyi na kukaa ndani yenu, na mambo yale yale ambayo nimefanya hapa, Roho Mtakatifu atafanya tena katika jina langu atakapokuja. Naona hiyo ndio sababu yeye alisema, kusema neno dhidi ya huyo sasa, baada ya ule upatanisho tayari kufanywa, ilikuwa ni dhambi isiyosamehewa, kumkufuru Roho Mtakatifu, naye angefanya hivyo kwa njia ile ile, kusudi tujue kama ilikuwa ni faraja kutoka kwenye mwelekeo fulani wa ulimwengu. Kama tungejua endapo ilikuwa ni faraja kutoka kwa mzee ambaye angetupia tu mikono na kutukumbatia kidogo na kutufanya tujisikie vizuri, ama ama neno fulani la kitholojia la dhehebu ambalo lingesema sasa wewe ni mali yetu nasi tunalo, wala usiwe mfuasi wa hayo mengine, maana hawana. Alilihakikisha ili moja kwa moja. Unaona, yeye atanena kwa jina langu. Kazi nizifanyazo mimi ninyi nanye mtazifanya, wakati yeye akiwa juu yenu. Unaona, yeye angefariji kwa njia ile ile kwa kuzisamehe dhambi zetu zote, kuyaponya magonjwa yetu yote, na kusema nasi juu ya faraja ya ufalme uh, ujao. See? Unaona akijithibitisha mwenyewe miongoni mwetu kama vile Mungu alivyojithibitisha mwenyewe miongoni mwetu kwa Yesu Kristo. Na katika, katika Timoteo wa pili, Timoteo wa kwanza tatu kumi na sita imeandikwa hivi Kumjua Mungu bila shaka, tunatambua ya kwamba siri ya utauwa ni kuu, kwa maana Mungu alidhihirishwa katika mwili. Tulimuona Mungu katika mwili, hiyo ilikuwa ni faraja ya Mungu, kujua ya kwamba alikuja sana, yeye alitujali, hata akawa mmoja wetu. God, man, physical... Mungu aliyedhihirishwa katika mwili sio mtu mwingine tu, bali ni Mungu mwenyewe the... na sasa kuifanya hatua a... nyingine moja karibu zaidi, yeye anamtuma Roho Mtakatifu all... kushughulikia faraja zetu, na yeye anakaa ndani I... yetu oh, lo yeye Jowen. kweli ujali sasa hatuna budi kuiendea sehemu nyingine ya maandiko hapa, ama wazo lingine kuunga hili mkono. Kabla sijaondoka, huenda nikasema jambo hili. Kila mtu hana mfariji huyu. Wao wao hawana, hawana huyo. Kwa hiyo sababu ya wao kutokuwa naye ni kwa sababu hawamkubali, ni kwa ajili yao, bali hawamkubali. Sasa ninatumaini kwa ni ya kwamba ninyi ni wakiroho vya kutosha kusoma yale ninayosema. Mnaona ninalizungumzia kundi la watu watakaoombewa katika dakika chache. Nasi tuna faraja hii katika Roho Mtakatifu, ambaye ametumwa kuwa mfariji, bali watu wote hawatampokea huyo, hawamwamini. Mnaona, wao kusudi wafanye jambo hilo, basi wanakusanya faraja yao kutoka mahali pengine, njia zingine kama hawamkubali mfariji aliyetolewa na Mungu, basi hawana budi kupata mfariji mwingine. Unaona, kwa kuwa huwezi kuishi bila ya kitu cha kukiishia nami ninatumaini ya kwamba kila mmoja wenu atapata jambo hilo hasa sana, ninyi watu mtakaoombewa ambao hamna faraja asubuhi ya leo, pengine mkiwa na shida ambazo madaktari hawawezi kuzigusa. Na tunaamini ya kwamba madaktari huwasaidia watu. Ninaamini ya kwamba Mungu huponya kwa dawa, Mungu huponya kwa upasuaji, Mungu huponya kwa kuhurumiana, Mungu huponya kwa upendo. Upendo kidogo tu wenda umbali mkubwa. Hebu mtu awe amefadhaika sana na hebu uwaonyeshe unawajali, unaona? Mungu ponya kwa upendo, Mungu ponya kwa maombi, Mungu uponya kwa miujiza, Mungu ponya kwa neno lake. Mungu uponya, hata chanzo chake kiwe ni kipi, Mungu uponya kwa hicho. Mungu ndiye aponyaye, kwa kuwa yeye alisema mimi ni Bwana akuponyeye magonjwa yako yote. So, kwa hiyo yote yanapaswa kutenda kazi pamoja, na watu katika huduma mbalimbali wanapaswa kufanya kazi pamoja kwa ajili ya jambo hilo. Unaona sasa, bali hawafanyi hivyo kwa sababu wakati mwingine wanakatazwa kuchukua misimamo eh, fulani juu ya neno la Mungu, kwa sababu madhehebu yao fulani hayatawaruhusu kufanya hivyo. Bali hilo halizuii ile kweli, ni vile vile tu, Mungu anaendelea kuponya vivyo hivyo. Kwa hiyo wanajaribu kupata faraja kutoka mahali pengine. Hebu natuzungumze kwanza juu ya nafsi. Tunaona ya kwamba watu wengi wanajaribu kupata faraja kwa kunywa pombe, wajua tuna msemo ambao unajulikana sana miongoni mwetu siku hizi, ya kwamba ya kwamba wahudumu wengi wakati mwingine hunywa pombe kabla ya kwenda mimbarani. Wanakunywa pombe nyinyi nyingi zenye kileo, imejulikana wahudumu wanaonekana jukwaani, ambao hata huyumbayumba chini ya nguvu za pombe. And, uh, that, na hilo hilo halipaswi kuwa halipaswi kuwa ni. Kwa sababu mara nyingi huenda tukamlaumu mtu huyo, wakati pengine haitupasi kufanya hivyo. Tunapaswa kutafuta kujua shida ni nini. Wengi wao waliongolewa kutoka kwenye pombe, na tunaona kama wako katika hali hiyo, ni fedheha na ni lawama No, lakini si lawama zaidi ya vile ingekuwa kudanganya, kuiba, ama kuwatamani wanawake ama kitu kingine chochote kilicho kwenye zile amri, unaona? Na labda mtu amezaliwa mwenye tamaa kali, naye anawaona hawa wavua nguo mamboleo mtaani, na yeye wa, wa, yeye daima yuko katika shida, unaona? Yeye yeye huyo mtu huyo amezaliwa namna na hiyo. Sasa kile anachopaswa kufanya, mhudumu anayekunywa pombe ama nani ama mwanamke anayevuta sigara ama ambaye anavaa kizinifu akijaribu kupata faraja yake kutokana na kujipamba, kwelikweli hata anataka kumfanya mwanamume kumwangalia. Hakuna sababu nyingine, yeye ni nusu kichaa. Unaona, hakuna mwanamke mwenye akili timamu angewazia kujivua nguo mbele ya mwanamume aliye na akili timamu. Unaona, hakuna sababu ya jambo hilo hata kidogo naye, bali anajaribu kunini? Hii wasichana hawa wadogo siku hizi wanaoenda mitaani, wao nini ni hii hasa? Uh, uh, vema samani kwa tamshi hilo. Pia kumbukeni kanda hii aiende tu kwa watu hawa hapa, inaenda kote ulimwenguni. Unaona, na mwa, mwanamke ambaye angevua nguo zake kwa kuwa anajua kuna joto zaidi atembee huko nje kwenye jua uchi, alafu atoke akiwa amevaa nguo basi, ipi iliyo na baridi zaidi? Wahindi huko chini katika Papagos na Navajos, Papagos hasa na wa ile hifadhi hao wanawake wanatoka wakiwa wamejifunika mablanketi mazito ya kitani na kuketi huko nje kwenye jua, wapate kupoa. Kwa nini? wanatoa jasho na upepo unaovuma unafanya kiyoyozi. Mnaona na no, hawa, hawa, hawa wanawake hawana sababu nyingine yoyote, ila tu hawajui hilo, hawalitambui. Sisemi se kwamba wanajua, wengi wao ni wanawake wazuri, wala sisemi se jambo hilo kwa ujuzi. Ninalisema kujaribu ku kuwa ku, ku, ku, ku, Mnaona, ni shetani tu. Unaona, mnatambua jinsia hiyo nyingine, jinsia ya kiume inapoangalia kitu kama hicho, inawapa ashki sana hivi kwamba wataalika tairi zao na kupiga mbinja wa, wa, wa mugwa mwitu, na, na nao wanafanya jambo hilo. Kwa nini mwanamke anafanya hivyo kusudi amfanye mwanamume kufanya jambo hilo? Ni kwa nini unatoka moja kwa moja kwenye joto kali la mchana na saa kumi alasiri kukata nyasi wakati watu wanapotoka kazini mwao na vitu kama hivyo? Inaonyesha ni roho ya wenda wazimu. Nami ninajua wengi wao wanaweza kuwa na kiwango cha akili ya juu kwa mamilioni ya maili kuliko yangu, bali mimi ninapima kiwango cha akili yako kwa neno la Mungu na kuona mahali inakotokea. Mnaona hicho ni kiwango cha akili cha kisasa bali ushuhuda wenyewe wa matunda ya maisha unathibitisha. Kwa hiyo wanajaribu kupata faraja kwa jambo hilo. Wengi wao husema vema, sifanyi jambo hilo, lakini mtu wanajivalisha wenyewe kwa kutamanisha sana, hata wanajaribu kuwa wa kisasa zaidi kuliko mwanamke anayeketi karibu nao kanisani, kesho yake asubuhi ya kuvaa kofia bora zaidi ama nguo bora zaidi, kwa kuwa mnaweza kuzigharamia. Mnaona, mnaona dhambi inafikia huko chini kabisa. And, uh, nao wanajaribu kupata faraja kwa kufanya jambo hilo, nao wananini. Hii limekuwa ni jambo ambalo hata limeipiga kabisa nchi nzima, sio tu nchi nzima, bali ulimwengu mzima. Nikasema mambo mengi hapa, lakini kuokoa wakati, ibada ya uponyaji na kuja mimi mimi ningeweza kuzungumzia jambo hili kirefu, bali sitalizungumzia. Nina hakika mtafahamu ninalomaanisha. Hili limeuvamia ulimwengu wa kisiasa, maisha ya kisiasa, maisha ya, ya jamii, maisha ya uadilifu wa taifa, ya watu kote ulimwenguni. Imefikia mahali ambapo mtu anataka kuwa mwanasiasa kwa ajili ya tu jina la kuwa mwanasiasa Wana fedha nyingi sana, wanaweza kuzivutia kura na kukodi mitambo ya kufanya hivyo na na kadhalika, kwa ajili tu ya jina na kugharimu mamilioni na mamilioni ya dola. Unaona, kwa ajili tu ya jina la kuwa mwanasiasa mkuu yamesehemo yani, ya kutosha kuhusu jambo hilo. Mnajua kile ninachomaanisha na maisha ya jamii. Watu wanajaribu kukusanyika pamoja katika maisha haya ya uenda wazimu ya kijamii. Msiniambie a kwa kwamba ulimwengu haujaingia kichaa, na ukifanya jinsi unavyofanya, hakika una kichaa. Hakika, hakika. Ni ulimwengu wenye fadhaa, na kwa neema ya Mungu ndiyo njia tu tutakayoepukana nao. Angalieni katika maisha haya ya jamii, watu wamefikia mahali ambapo wao wao wanajumuika pamoja katika makundi madogo nao wanaingia mle na kuwaza sisi ni bora kuliko kundi hilo lingine, unaona na hiyo hiyo inafanywa tu namna hiyo, na ni uadilifu, limeshambulia uadilifu wa watu, mpaka kusema kweli, enyi marafiki, hata siamini ya kwamba walimwengu, neno uadilifu linatambulikana miongoni mwa asilimia tisini ya watu wa taifa hili. Hata hawajui kile ualimwengu neno uadilifu linachomaanisha, limewapotelea lime, nalo limefanya hivyo kwa ujanja sana. Shetani ni mjanja sana, unaona, naye anafanya jambo hilo kwa urahisi sana. Mm, mjanja sana, kidogo tu hapa na kidogo pale na kuliachilia, ana wakati mwingi sana. Kwa hiyo yeye huingia tu kidogo hapa na kidogo pale, na muda si muda mwajue, polepole pole, watu wameingizwa ndani yake. Ingalikuwaje kwa mwanamke huko nyuma, wakati nilipokuwa vulana mwenye umri wa miaka kumi na sita, kama angalitembea mtaani kama anavyofanya siku hizi katika mtindo huu wa kujivua nguo, mbona wangalimfunga gerezani? Vema, kama ilikuwa ni kosa wakati huo, ni kosa sasa. Unaona, lakini unaona shetani alianza tu kukata sketi zao na kuzifupisha, na itakuwa ya kwamba mtu fulani atabuni moja fupi kidogo kuliko mikini ama bikini ama, ama vyovyote mnavyokiita mna kitu hicho, kufikia kwenye jani la mtini. Ninyi kumbukeni hiyo, ni kweli. Itarudi moja kwa moja kama ilivyokuwa kule nyuma, na iko kwa kweli, iko sasa. Na sasa tunaona mambo hayo yote. Ni kwa sababu watu wanajaribu kupata faraja, wanajaribu kupata kitu ambacho wao pia. Kumbukeni, faraja yako ndiyo dini yako, na unayafanya mambo hayo, dini yako. Unaona ni huzuni jinsi gani katika kutambua ya kwamba mauti imewekwa papo hapo mbele zako. Unaona, mpaka yote haya yametokea, hata inaonekana kama kana kwamba hakuna msingi imara uliosalia nchini wa kujengea kitu chochote juu yake. Hebu niwaulize tu jambo fulani, huwezi mtu kuamini chochote, ni vurugu, ila Biblia tungali tuna Kristo. Mungu ashukuriwe. Unaona, huwezi kuamini chochote Unaingia kwenye kwa mfano, unapoifungulia televisheni yako, ninyi mliona vitu kama hivyo, na wakati unapoifungua wa televisheni yako na kuona ma, matangazo ya biashara. Vema, well, kama mtu alijaribu kuishi kwa sehemu moja ya mia ya hayo matangazo ya biashara we... mtu ungekufa katika muda wa juma moja. Unaona, usingeweza kuishi kwayo, na kitu chenyewe ambacho kampuni fulani itakielezea kama bidhaa na kusema kitu ndicho hiki hapa, wala usichukue hiki hapa, na kampuni hiyo hiyo ndiyo inayouza bidhaa hiyo Ndipo tangazo lingine litaingia, lichukue hii upande huu, wala si ile, na ni kampuni ile ile. Wa Marekani wanashawishika kwa upuzi kama huo mpaka kitu hicho chote kimeoza, mpaka hakuna matumaini vyo yoyote. Hakuna mtu anayejua la kuamini, lakini nitawaambieni baada ya kitambo kidogo kitu cha kuamini, kama mkitaka faraja, Bwana kipenzi. The people, watu wanadanganya, wanahadaa, wanahiba so mpaka karibu inakulazimu kuweka dhamana upate kumkopa mtu dola tano. A, nini hii? Mwajua Biblia inazungumzia hilo ya kwamba hakutakuwako na upendo katika siku za mwisho, ila tu miongoni mwa wateule. Hiyo ni kweli, maandiko yanazungumzia hayo kwamba mume atamchukia mkewe, na mke angemchukia mumewe, watoto watawachukia wazazi wao. Ni miongoni tu mwa wateule wa Bwana ambapo patasalia upendo wowote. Makanisa yameingia kwenye kitu kile kile kutokana na maisha ya jamii, waliingiza kanisani maisha yao ya jamii na siasa zao na vitu vyao vingine, mpaka wamelichanganisha okay, kanisa sana, hata halijui la kufanya. Waliingiza siasa kanisani, waliingiza pia maisha ya jamii, maisha yao ya jamii kanisani, shughuli zao za jamii, bingo au banko, ayo banko ama chochote wanachokiita, na vyakula hivi vya jioni na madansi na kadhalika, katika nyumba ya Bwana. Kwa nini? ni ni masikitiko wao, wanasema vema. Sasa hiyo si nini, hiyo ni kwenye jengo la kando. Kumbukeni, ilikuwa ni kwenye jengo la kando ambapo Yesu aliwapiga mijeledi na kuwafukuza wa wafanyabiashara, pamoja na, na bidhaa zao, na akasema, imeandikwa nyumba ya Baba yangu imefanywa nyumba ya sala nanyi meifanya pango la wanyang'anyi. Unaona, si halali si jali, liko wapi? Mradi tu kanisa, kanisa. Sana sana, sana si jengo, ni watu waliomo humo jengoni. Na kama watu hao wanashiriki katika jengo hili, mbona si halali na wameleta desturi hiyo? Sasa unaona ya kwamba makanisa pia daima yanaahidi kitu fulani, kama inavyofanya televisheni na kadhalika, ambapo kamwe hawafikii kwenye kitu kitu walichoahidi, kama ambavyo nimesema mara nyingi, nukuu ya kale, mwanadamu daima anamsifu Mungu kwa yale aliyofanya, anamsifu Mungu kwa yale atakayofanya, akitazamia yale atakayofanya, na alafu anapuuza yale yeye anayofanya. Unaona wao wao wao, wao wanashindwa, na hivyo ndivyo yanavyokuwa. Ni historia baada ya kitambo kidogo ya machafuko, mnaona, kwa sababu wanashindwa kutambua. Sasa mtu unaweza kuzungumza juu ya faraja iliyotolewa na Kristo wakati mmoja na kusema atatoa faraja fulani katika nyakati zijazo, lakini ukatae faraja ulionayo hapa sasa kwa ajili yako. Tunaona, tunaona liko kwenye msingi ule ule, vema. Limekuwa ni jambo kubwa. Sasa tunaona ya kwamba wao wao wanakuja hayo, hata yameingia katika Pentekoste, katika makanisa yameingia kwenye milki za Kipentekoste, kwamba daima wanaahidi kitu ambacho kamwe hawafikii Always... imetokea kwamba kila jamaa ana mwemko tofauti na na anaupata kama ni wakimaandiko ama wa sivyo, nao wanaahidi kitu ambacho kamwe ha, hawakifikii, mpaka inaonekana kana kwamba imefikia mahali mahali, haionekani kana kwamba kwa kuna uaminifu wowote wa watu, hawafikii kwenye kile kihini halisi cha uaminifu, limepoteza ni nini neno lenyewe, uh, la Kiingereza uaminifu limepoteza thamani ya yake kwa watu, to the people, about the ama kwa maisha ya, ya watu imepoteza uaminifu kwao. Now, sasa inaonekana hawaelewi hata kwa maungamo yetu. Now, sasa ninawatakeni ninyi watu mnaokuja ama mlio hapa na mnashikilia ama kwenye nini hii, kwenye kanda, ninawatakeni msikilize nukuu hii kwa makini sasa, kwa dakika moja, nini, isipokuwa uwe ni mwaminifu kabisa, na huwezi kuwa mwaminifu mpaka utakapoelewa vizuri kabisa understand If kama unadhania ama kukisia ama kutumainia ni hivyo basi, haiwezekane kuwapo na vilindi vya uaminifu ambavyo Mungu anahitaji. Yenyewe imani si na tumaini, ndivyo ilivyo. Ama inaweza ikawa ni kweli, haina budi kuwa kabisa ni amina, ndiyo mkataa wako is... ni nii ni, ni, ni, ni, ni yako ni yakini yako, ndicho kitu ulichofungiwa kwake. See, unaona una budi kufikia kwenye mkataa wako ya kwamba ni kweli, na kuna si kitu ila ni kweli, na haina budi kuwa hivyo. Na halafu unapojua hilo, una hilo moyoni mwako, ndipo una budi kuikaribia kwa maisha yako yote, nafsi mwili, yote yaliyo ndani yako, uuze tu kabisa kila kitu kwa ajili yake kama vile Yesu alivyotufundisha kuwafadhili, katika yule mtu aliyenunua lulu naye akapata moja ya thamani kuu, naye akauza zingine zote zake apate kuifikia hiyo kweli zote na kila kitu alichokuwa nacho, ingawa zilikuwa ni lulu nzuri, yeye yeye, hii moja ilimaanisha maanisha yote kwake. Na unapoupata mkataa wa Mungu, neno lake, ahadi juu ya jambo fulani, inakubidi kujua kwanza ya kwamba ni neno la Mungu, ya kwamba jambo unaloliona likitekelezwa ni, ni Mungu there, no... ha, hakuna so hakuna so uende ikawa ndivyo, ingewezekana inaonekana kama kaa, kwamba huenda ikawa ni Mungu. Ndipo unapofikia mahali hapo, basi hiyo ndiyo ile lulu ya thamani kubwa. Una budi kuachana na chochote mtu yeyote anachokuambia kinyume chake. Haikupasi kuangalia kile mwanadamu ametimiza, una budi kuangalia kile Mungu amesema na kile yeye ameahidi na kumwona yeye akikifanya. Ndipo huo ndio mkataa wako papo hapo, alafu basi kila kitu ulichowewe, kila kitu ulichokuwa, kila kitu unachotumaini kuwa, kuwa hakina budi kuwekwa u hili kana kwamba tu ilikuwa ni mauti na uzima kwako kwenye wakati huo. Ninafikiri jambo moja linalowazuia watu wetu kuponywa ni ukosefu wa toba, ni ukosefu wa maungamo ya kweli. Instance, sasa kwa mfano, hili linaweza likafikika kidogo ni baya, bali silimaanishi hivi. Lakini nikimwangalia mke wangu ameketi hapa, kama ningetoka hapa leo na kumkumbatia mwanamke fulani na na kufanya mapenzi naye na ningejua wakati huo, baada ya kufanya hivyo, ya kwamba nilikosea vibaya sana. Sasa bila shaka mfariji wangu angenizuia kufanya jambo hilo. Unaona, unaona, lakini ninamaanisha kama mimi, kama nilifanya hivyo nami ilitokea kwamba nilifanya ama jambo lolote kama hilo, halafu ninajua jambo la kwanza ni kumwambia mke wangu, kabla sijaweza kumwambia Mungu, nisamee maana nilitenda dhambi dhidi yake. Kama ukija madhabahu na ukumbuke una jambo fulani, nenda kanyoshe hilo kwanza kabla hujatoa sadaka yako. So kwa hiyo inanibidi kwenda kwake. Ninaamini kuungama ni kunyosha mambo pia si maungamo ya kweli isipokuwa mambo yamenyoshwa. Vipi kama nilisema, sasa nitaungama hilo, kwamba nilikosea, niseme bwana mwema eh, hey, rafiki yangu, unajua ya kwamba ninakujua vizuri sana. Mungu asifiwe, haleluya. Mimi mimi, mimi, mimi mimi nafikiri wewe ni jamaa mzuri wa siku nyingi, nisamehe. Unajua rafiki yangu wa zamani sana, mimi sikumaanisha jambo hilo hivyo. Hmm? Unaona, oh, sasa sa, unasema huko ni kukufuru? Yeah. Naam, kufanya maungano kama hayo ni kukufuru lakini vipi kama nikiende niseme, bwana, si sikumaanisha kufanya hivyo kabisa, naomba ulisamewa na sitafanya hivyo tena. Yeye yeah, hataikataza dhabihu yangu mpaka niende kwanza na kuliweka hilo sawa na mke wangu. Basi vipi kama nikimzia na ukosefu huo huo wa heshima na kusema, aisemu sana, watangu na tangu rafiki hey. yangu watangu na tangu, oh mama wa watoto wangu watangu na tangu, na kipenzi cha enzi na enzi, unajua tumekuwa marafiki kwa muda mrefu. Aisee, vipi kama nikimkumbatia mwanamke mwingine, basi wasemaje juu yake? Kipenzi, ungenisamee. Ninawazia jinsi angeniangalia angewazia ni nini kilichompata mume wangu. Unaona, sasa kwanza asingejua kama nilikuwa nikicheza ama kama sikuwa nikicheza. Wala huchukui njia hiyo kuungama kwa mwanadamu mwenzako wala kwa Mungu. Unaenda kwa kilindi cha uaminifu pamoja na toba ya kiungu cha ya dhambi yako. Kwanza huna budi kujuta, sina budi kumwambia kipenzi, njo hapa, huenda ikamaanisha maisha yetu yaliyosalia ya ndoa. Mw, mwanamke ninayeishi naye ambaye ni mpenzi wangu, na jinsi nimeku- nimekupenda miaka yote, lakini sasa unaweza kuniacha tangu wakati huu na kuendelea, huenda usikae pamoja nami, huenda usinikubali, nami ninajua jambo hilo lakini hata hivyo, kulinyosha sina budi kuwa sawa, inanibidi kumwambia kwa kilindi cha moyo wangu, ndipo inanibidi kumwambia Mungu kwa njia ile ile na nimwambie mke wangu pamoja na Mungu kwa uaminifu ya kwamba sitafanya jambo hilo tena kwa nehema ya Mungu. Unaona, kamwe usininitu. Kwa kweli, sasa huenda nikaweza kumwelezea naye, mnaona hata liona, labda hotuba yangu kwake, ingekuwa ingemshawishi, bali hotuba yangu haitamshawishi Mungu, naye anaangalia moyoni mwangu, naye anajua. Na hata hivyo, miaka mingine michache tu, pamoja na mke wangu, Mungu akiruhusu, nasi tutaondolewa humu ulimwenguni, lakini kwa Mungu ni milele. Kwa hiyo sina budi kuwa mwaminifu sana kwa Mungu, na basi, kama mimi ni mwaminifu, yeye atanisikia. Lakini endapo mimi si mwaminifu, hakuna haja kwangu kupoteza wakati wa Mungu akinisikiliza na hapo ndipo imefikia, siku hizi miongoni mwa watu inaonekana hakuna kilindi cha uaminifu wa wanachopaswa kuwa nacho. Nami ninaamini ya kwamba mwanamume au mwanamke anayekuja kuombewa wanapaswa kwanza kutubia yote ambayo wamefanya, na kusailisha kila kitu, kwa sababu mmeona, mmeona mara nyingi sana jukwani. Mmeona angalia hiyo, Bwana asema hivi. Iko umbali gani? Unaona, unaona hao watu, ono litatokea bila shaka, kwa imani yao. Mungu aliahidi jambo hilo kwa karama, bali uponyaji ni kitu tofauti. Unaona, Mungu anaitambua. Basi unaona. Sasa tunaona, hiyo ni watu wanaotubu. Hawana budi kuja kwa kilindi cha uaminifu ninayo hapa, sina wakati wa kuyasoma, bali yako katika Binghamton New York, ninadhani ama nimekosea. Naam, Binghamton, ninaamini nimelipata mali ilipo kampuni ya viatu ya Edcourt. Binghamton ndiyo hapo panaitwa Binghamton, Binghamton, hiyo ni kweli. New York, tulikuwa pale mahali pa viatu vya, vya Edcourt Johnson, jumba kubwa la mikutano Nasi tulikuwa na mkutano pale, ndipo asubuhi moja ndilipo alikuwa mlango wa pili kutoka kwangu, baridi sana, upepo ukivuma. Basi nilikuwa nimeona miongoni mwa watu ukosefu wa uaminifu ilivyoonekana, na mimi mimi nikashangaa, ni kwa nini huyu hapa, mtu mmoja aliyekuwa ameponywa kusudi, ama mtu mmoja hasa ninayenena habari zake Mtu huyo alikuwa na mateso makubwa, naye aliponywa usiku huu, amesimama pale, na kabla hatujaondoka siku tano, mateso yalikuwa yamemrudia tena. Unaona, kwa sababu mbele ya Roho Mtakatifu aliondolewa hayo kama tu ilivyotokea kwa msichana huyu muda mdogo uliopita hapa nje kwenye kitalu, yule kijana mwanamume jana usiku, unaona. Lakini hapana budi kuweko na kilindi cha uaminifu, kujua ya kwamba Mungu anayeweza kuuondoa kwako sasa kwa upako huo huo juu yako anaweza kuweka mbali na wewe, unaona. Na kisha Roho Mtakatifu alinena nami asubuhi moja, mchana na kusema, nenda chukwani, ama mahali fulani, na uwalete watu hawa hapo, na wafanye watubie kila kitu ambacho wamefanya kabla hujawaombea. Unaona, kilindi cha uaminifu. Ulimwengu usipotubu hauna budi kuangamia. Unaona, na toba ndiyo ulimwengu unayohitaji. Siku hizi ni toba ya kweli. Ni kama vile dawa kwa ugonjwa. Sote tunaweza kusoma kwenye chupa ni dawa ya aina gani na itatibu ugonjwa gani. But, uh, lakini mwajua kusoma maagizo the... nitatumia hiyo kama kwa Bibilia. Shule zetu na seminari zinaweza kulisoma neno lote, lakini mnajua kusoma tu hayo maagizo na jinsi ya kuinywa. Hilo hilo haliutibu ugonjwa huo. Unaona, ina, ina dawa, kwa hiyo haina budi kunywewa. So, kwa hiyo uh, mtu anaweza kusema mwa, mwa uh, don't... Mimini, mimi ni mwanatholojia sasa, usinizungumzie mimi kuhusu kadha na kadha, ninayajua maandiko mimi, mimi ninajua ya kwamba Biblia inasema hivi na hivi vile. Yeye alisikia yeye neno langu. Yohana Mtakatifu tatu ishirini na nne, kwa mfano: yeye ayasikiae maneno yangu na kumwamini yeye aliyenipeleka yu na uzima wa milele. Ama ya King James inasema dawamu, ambalo kwa usahihi ni milele, yu na uzima wa milele kwa kuwa ameamini. Watu wengi husema wameamini. Sasa hiyo ni kweli, maandiko ma, ni sahihi I, mimi, mimi ninasoma maagizo ma, ninasoma maagizo oh, yalivyo na kiwasumu cha dhambi yangu. Lakini je, ninaweza kuinywa? Ninaweza kuamini? Wenda nikasema ninaamini, lakini je, ninaamini? Hilo ndilo jambo linalofuata just kuyasoma tu na kujua maelezo yake hakuponye ugonjwa. Shida ni kwamba kwetu sisi hatutakunywa kile dawa inachosema tunywe. Tuna dawa, bali hatutainywa. Tunasema tunainywa kwa sababu tunaweza kuisoma, bali kwa kweli kuinywa, hatuinywi. Unaona, Injili ni vile vile dawa katika kisa hiki kama mgonjwa, nayo dawa hiyo imehakikishwa kumponya mgonjwa huyo, na huyo mgonjwa anasoma yote kuhusu uvumbuzi uh, uh, wa dawa hii, nao wanajua kila wakia wa dawa ulio ndani yake The... wanajua ji, jina lote la mwanasayansi aliyevumbua dawa hii moja, kama vile dawa ya chanjo ya Solk na kadhalika. Kama sisi kama tunajua neno lote juu yake bali tukatae kuinywa, haitatusaidia. Unaona, hiyo haitatusaidia lakini na halafu jinsi tunavyosema, lakini tuliinywa. Na kama ukisema uliinywa naye mgonjwa haonyeshi matokeo, basi huku inywa hivyo tu, vipi? Laiti ile saa ukutani haikuwa in, inatuingilia hivi, unaona. Ningetaka kukaa hapa na kulishindilia kweli kweli kwa ajili ya watu we, wetu, kwa kuwa Injili ime yathibitisha mambo haya, nao wanadai wanahinywa, they nao wanaonyesha ya kwamba hawahinywi mtu. I... anawezaje kuyasoma maandiko juu ya jambo dogo nililozungumzia kuhusu wanawake walio na nywele zilizokatwa na kuvaa kaptura na kadhalika, namna hiyo, wanawezaje kujiita Wakristo wakati dawa yenyewe inasema kwamba sivyo? Unaona vipi? Unasema, lakini nilicheza katika Roho, nilinena kwa lugha. Hilo halimaanishi lolote. Maisha yako mwenyewe yanathibitisha ya kwamba hukuinywa. Unaona, ulisema uliinywa, bali hukuinywa, kwa kuwa ungali unaonyesha dalili zote ambazo dawa hiyo inapaswa kuponya nayo. Hiyo dawa katika msimamo wa Injili ni tiba iliyohakikishwa, haina budi kutibu sasa. Unaona, huna una budi kuonyesha matokeo. Hebu mchukue mtu anayesema ya kwamba wao ni mimi, ni mimi ni mwaminio, ninaamini acha nuru ya injili waguse ndugu, watainywa sasa hivi nao, wataonyesha matokeo. Hakika utamwona mtu huyo tena kwenye vyumba vya kamari, utamwona hapa nje ameshika sigara mkononi mwake, utamwona akinywa pombe lola, utamwona akifanya ubembe na wanawake wengine lalala, sijali la, la. wataanika miili yao ya kike mbele zake kiasi gani, yeye atakigeuza kichwa chake kuelekea mbinguni na kutazama aliko Kristo ni kitu gani ya kwamba dawa ilifanya kazi. Na kama haifanyi kazi, unasema sema, ninajua niliinywa. Sema basi umefikia wapi leo? Basi unakufa, unaonyesha. Ninakuangalia wewe kama anayebaini ugonjwa wako wa kwa Bibilia, kwamba ungali katika dhambi na mshahara wa dhambi ni mahuti Sidhani inapaswa kuelezewa kinaganaga zaidi. Unaona, matendo yako mwenyewe yanathibitisha, matendo yako mwenyewe yanathibitisha ya kwamba huku inywa. Ulifikiri uliinywa, amina, huenda ulikuwa mwaminifu sana katika kufanya hivyo, bali huku inywa, kwa kuwa kama ungaliinywa, Mungu aliahidi ya kwamba ingekuwa na matokeo kwako nayo ile dhambi ya kale ingalipo pale, ile tabia ya kale ya Adamu ingali na dumu pale, kule kutokuamini kwa kale. Hata hivyo, unajaribu kujifanya mwenyewe mbele ya wenzako kusema, vema, mimi ni mwaminio, no, utukufu kwa Mungu, yes, naam, mimi ni mwaminio. Lakini unaona, haikukusaidia hmm. hata labda huyo mgonjwa mwenyewe kamwe hakuwa amekusudiwa tangu awali ku kuinywa hiyo dawa. Kama ndivyo ilivyokuwa, kamwe isingesaidia hiyo ni kweli. Unaona, lakini mwangalie yule mwanamke mzinzi. Wakati ile nuru ilipomgusa, kulikuwa na kitu kilichokuwa pale kushughulikia hali yake. Unaona, kama tukiamini na tutubu kwa uaminifu, dawa hii ya njia ya Mungu hufanya kazi Mungu ameandaa njia kwa ajili ya mambo haya. Sasa unaona, mtu ataenda aseme zema, nilijiunga na kabisa hilo, nachosha kwangu. Hiyo si njia iliyoandaliwa na Mungu. Njia ya Mungu iliyoandaliwa ni toba, maungamo na kuonyesha matokeo, kuzaa matunda yapasayo toba, kuonyesha uaminifu. Kama ninyi watu mtafanya hivyo asubuhi ya leo, mtakaoombewa, na ninyi watu mnaoisikia kanda hii kote ulimwenguni, na baada ya kanda hii kuchezwa na mhudumu ama mtu anaicheza katika makundi ya kusanyiko huko misituni ama popote mlipo mnaoicheza, kwanza mtafanya toba yenu dhahiri, kisha nje bila chochote moyoni mwenu ila imani na kuombewa, hapo ndipo dawa itakapofanya kazi. Yesu alisema tubuni, kila mmoja wenu. Ninamaanisha Petro alisema kwenye siku ya Pentekoste, tubuni mkabatizwe katika jina lake Yesu Kristo mpate ondoleo la dhambi, nanyi mtapokea kipao cha Roho Mtakatifu. Unapotubu kweli kweli na kumwamini Bwana na ukabatizwa katika jina la Yesu Kristo, unamfanya Mungu mwongo kama humpokei Roho Mtakatifu kama Yesu alisema hivi, agizo la mwisho kuwa kanisa lake, ishara hizi zitafuatana isha na hao waaminio wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya. Nawe ukiona ishara hizo zikimfuata mwaminio, nawe unakuja na huyo mwaminio anakuwekea mikono na jambo fulani alitukii, basi imani yako ina kasoro fulani, unaona mwaminio Mungu aliahidi njia iliyoandaliwa ili tunajaribu kupata faraja kwa kusema si lazima nisikilize. La, na hiyo ni kweli, si lazima usikilize, lakini kama umechaguliwa tangu zamani kwa uzima wa milele utalisikiliza na utalifurahia. Ni faraja yako, ndicho kitu ambacho umetamani maishani mwako mwote, ni, ni ile lulu kwamba uko uko tayari kuachana na kila kitu, unaona unalitaka kwa sababu unajua kwamba ni ulinzi wenye upendo wa Mungu kwa ajili yako. Ndicho <muchos> kitu cha kulitatua suala la dhambi, kutatua kutokuamini, kutatua kila kitu kwako, kama unakitaka. Ni mtu aliye mgonjwa kweli kweli na ajuaye kwamba ni mgonjwa ndiye atafutaye daktari, unaona Si mtu asiye mgonjwa hamuhitaji. Yesu alisema, lakini ni wale walio wagonjwa. Kama unaweza kuitambua hali yako, basi huna budi kufanya kama alivyosema ufanye, ndipo haina budi kutukia. La sivyo Mungu alisema jambo ambalo lilikuwa ni kosa. Unaona watu wengi sana wakati mwingine ibada za uponyaji uanzi kwenye msingi wake. Mtu inakupasa kuyasafisha maisha, huna budi kuwa katika hali nzuri kweli, huna budi kusema naam, ninaliamini na hilo linapaswa kutoka moyoni mwako. Halafu wewe, hakuna mtu anayepaswa kukubembeleza, bembeleza, akisema sasa, lo, ndugu mpenzi, dada mpenzi, unapaswa kufanya hivi, unapaswa kufanya vile. Wewe ni mwaminio, hakuna kitu kinachoweza kuliondoa kwako. Sijali yale mtu mwingine yeyote angesema yale ao yoyote yale, mfariji yeyote yale, daktari yeyote yale, hospitali yoyote yale, ubaini wowote ungesema, ungali huamini hayo. Unajua tu hilo, hakuna haja ya kusema jambo lingine lolote kulihusu. Unalijua sasa. Hilo ndilo jambo halio tunakuiga kwingi sana katika mambo yote, halina budi kuwa hivyo. Usijisikie vibaya kuhusu hilo, halina budi kuwapo hapo daima, limekuwako na litakuwako. Lakini ninakwambia asubuhi ya leo yaliyo kweli na mambo yaliyohakika, tuko katika wakati wa mwisho. Hatuna budi kuweka jambo hili moja kwa moja kwenye kweli, unaona, na wapate kujua kilicho kweli. Sasa uh, tunaona ya kwamba watu hawataichukua njia ya Mungu kuhusu jambo hilo, wanataka wao. Mungu ana njia iliyoandaliwa kwa ajili ya faraja yako. Mungu ana njia iliyoandaliwa kwa ajili ya mambo haya yote, lakini watu hawaitaki wa watu wana, wanafuata njia zingine, na kila wakati wanapolifanya kwa njia nyingine mbali na njia ya Mungu, wanaleta athira ya Mungu juu yao kila wanapofanya hivyo. Vema, na mambo haya yote ambayo nimenena habari zake yanatuleta kwenye jambo hili. Ulimwengu wote, hawa wakiufuatilia ufanisi mwingine wa sayansi, wakiufuatilia ufanisi wa kanisa, kufuatilia mambo mbalimbali, kumetufikisha kwenye mwisho wa ulimwengu. Tuko mwisho, hakuna tumaini hata moja lililosalia. Hatuna tumaini la kupona, hatuna hata nafasi moja ya kupona. Sasa hebu niaelezee haya kwa dakika chache tu, na kuwathibitishia na kila mmoja wenu. Hebu chukua kama kunini hii, unapaswa kuchukua jarida la matibabu, unapaswa kuchukua Reader's Digest na kadhalika, ambamo unasoma mafanikio haya. Sasa kufanya muhudumu fulani hapa anautuma ana ujumbe huu kote so ulimwenguni kutoa like tamshi kama hilo, kwamba hatuna matumaini we'll, kwamba hatukomboleki, kwamba tumepita mstari kati ya ukombozi na hukumu. Uh, sasa sina budi kulipa kusanyiko hili sababu chache za kuwekea msingi tamshi hili. Lazima kuwepo na sababu ambayo mtu kama yuko na akili timamu, jinsi ninavyofikiri ni nazo, angetoa tamshi kama hilo, kuliambia taifa lake, kuliambia kusanyiko lake kuwaambia watu ambao ambapo utaenea kote ulimwenguni, katika mataifa thelathini au arobaini mbalimbali, labda kote ulimwenguni, na watu na lugha, ya kwamba tuko katika wakati wa mwisho, inatupasa kutoa tamshi ama ama ama, kulielezea kidogo mpaka tutakapofikia somo letu halisi la asubuhi hii. Angalieni sasa, hebu tuangalie yale sayansi na elimu zimetuletea, na hicho ndicho kitu hasa ambacho mwanadamu alikikubali badala ya neno la Mungu, kibali cha kisayansi. Na sayansi daima imelazimika kughairi yale waliosema. Nilikuwa nikisoma hapa wakati fulani uliopita, ambapo mwanasayansi Mfaransa alisema yapata miaka mia, mia mbili iliyopita ama mia tatu, kuviringisha mpira kuizunguka dunia basi akasema kama mpira huu kwenye mwendo huu, kama ulimwengu ungepata kuvumbua namna fulani ya kitu ambacho kingewafanya wa, wasafiri kwa angalau maili thelathini kwa saa, kitu kama hicho kuizunguka dunia, ambalo alilithibitisha kisayansi kwamba hicho kwa uzito wake kingeinuliwa na nguvu za uvutano kitoke ki ardhini. Unaona sasa, mnafikiri sayansi kama ingemrejea jamaa huyo lasha kwao? Hayo yamepita zamani. Sasa, hebu na natufikirie tu. Sasa sote tunataka kusema, ninataka kulithibitisha kisayansi. Hivyo ndivyo watu wengi wa dini za kimadhehebu husema siku hizi, unataka thibitisho la kisayansi. Vema, that nikiweza kugeuka moja kwa moja na kusema, nithibitishie kisayansi Mungu katika kusanyiko lenu Nithibitishieni chochote kisayansi ambacho ni halisi. Thibitisheni ni kitu gani kilicho halisi? Wai, ninakutaka unipatie robo ya thamani yake, ama, ama acha niuze u... ni kila kitu nilicho nacho, ili nipate sehemu hiyo ya uwai. Na je, uwai ni halisi? Kama si halisi, sisi sote tuko hapa kwa sababu gani? Wai, imani, upendo, furaha, amani, uvumilivu, upole, unyenyekevu, saburi, sayansi haiwezi kuyagusa. Only real... na hicho ndicho kitu pekee halisi cha kudumu kilichopo. Silaha yote ya Mkristo ni kuangalia yasiyoonekana, lakini hisi hazitangazi mambo hayo, bali yapo. Hiyo ndiyo sababu inahitaji imani kuamini jambo hilo, na linasababisha ndani yako kile imani imetangaza kuwa kiko huko nje, inakuletea uponyaji wa kiungu na kadhalika. Hawawezi kuthibitisha ni kitu gani kinachoponya kiungu, bali wanajua kuna uponyaji wa kiungu mimi. Hawawezi kuthibitisha ni kitu gani kinachookoa kutoka dhambini, bali wanajua watu wanaokoka kutoka dhambini. Kwa hiyo haliwezi kuthibitishwa kisayansi, bali ni la kisayansi katika njia ya Mungu ya kuiangalia. Sasa Sayansi imetuletea nini? Sasa huenda mkashtuka sana kwa dakika moja. Sayansi imetuletea maradhi mahuti na magonjwa. Sasa mmefundishwa tu upande mmoja wa picha, lakini kuna pande mbili zake. Sasa nasema sayansi imevumbua hiki kile na kinginecho. Vema, tutakupa majaribu hayo lakini hebu na tuangalie huo upande mwingine. Sayansi imetuletea maradhi, sayansi imetuletea magonjwa, mauti. Angalia uzalishaji wa kisayansi umeleta mauti kwa kizazi hiki, wa chakula na kadhalika. Umewafanya watu wanyonge sana, na ni hii sana, hata uh, wanaume na wanawake wamefanywa kwa lundo la uchafu wala hakuna hakuna hakuna umbile kwake, imekuwa ni kundi tu la viwavi wanyonge. Hawawezi kuishi bila ya kiyoyozi, wangeangamia. Hawawezi kucheza mchezo wa baseball, kama mmoja wao akigongwa wa mahali fulani ingemuua. Katika lingo za masumbwi na kadhalika, na ni wanyonge sana, hata wanaume na wanawake vema. Inawapotosha nao wanaingiza kwa kupiga sindano hizi mbegu za mchanganyiko katika ng'ombe ambazo zimewarudia wanadamu sasa, kulingana na sa sayansi yenyewe, nazo zinawapotosha kwa sababu wakati ng'ombe ni chotara ama chakula chochote ni chotara, chakula hicho kinafanya seli ya damu na seli ya damu ndiyo uhai wako naona vile imefanya halafu, basi, katika nyama wanapiga sindano na kuingiza vitu hivi hapa katika nyama, na sasa inathibitika ya kwamba vitu hivi wanavyoviingiza vinaiathiri jamii ya binadamu, vitu vya kisayansi. Wananyunyizia mashamba hii DDT, niliona hivi majuzi, na sasa tuna watu mia nne wagonjwa katika jamii hii kutokana na kula mayai. Je, mnakumbuka miaka kadhaa iliyopita, mara ya kwanza nilipokuwa, wakati nilipokuwa na jengo dogo hapa, nami nilikuwa nikitabiri na kusema itakuwa katika siku za mwisho, msiishi bondeni wala msile mayai. Nimeuandika katika kitabu changu. Nilifikiri kulikuwako na jambo fulani kuhusu jambo hilo, nami nikaenda na kuliangalia. Msile mayai. Hayo yalikuwa ni huko nyuma kabisa, mwaka wa elfu moja mia tisa thelathini na tatu. Mayai yana kitu fulani ndani yao. Sasa nami naona ambapo sayansi inasema ya kwamba mtu mwenye umri wa zaidi ya miaka hamsini hapaswe kula yai kamwe, kwa sababu ndicho kitu kigumu sana kwenye moyo kinachoweza kuliwa. magonjwa Maziwa ilikuwa kwamba mlo wetu kamili sana ulikuwa ni maziwa. Madaktari watakwambia achana nayo, yanasababisha mapindi na kadhalika. Ni mwanadamu yule yule aliyekuwa akiyanywa na kuishi kwa miaka mingi, wala kamwe hakujua mapindi, na bali kule kuzalisha na kadhalika kumevunjilia mbali maumbile ya mwanadamu mpaka yeye si kitu, ila lundo la uchafu, mpira mpira wa maradhi. Ni kitu gani kimesababisha ki jambo hilo? So, sayansi called... Angalieni, I imesababisha jeni kati ya mwa, mwanamume na mwanamke kudhoofika. Unyonge wa mwili wa mwanadamu kupitia jeni na ongezeko la watoto wenye kifafa ni kwenye asilimia thelathini kuzaliwa na vithwa hapa kunaongezeka sana, na unyonge huu wa kuchanganya mbegu wa vyakula tunavyokula kwa ajili ya uhai kunaudhoofisha mwili, jambo ambalo linasababisha kansa, magonjwa ya akili na kila namna ya magonjwa yanaingia kwenye mwili wa binadamu kwa sababu ya unyonge wake wa kisayansi. Wanajiangamiza wakiuacha mpango wa Mungu. Yeye, yeah, alisema na kila mbegu izae kwa jinsi yake. <laughs> Naona mahali tulipo, ningeweza kuendelea mbele zaidi na zaidi, wakati wetu unaisha, lakini angalieni, ni kitu gani kinachosababisha jambo hilo. Sayansi imeleta mauti, maradhi na maangamizi. Nami niliona hii majuzi, ni majuzi nilikuwa nikizungumza na rafiki yangu msiri daktari Vell anayeketi hapa kwamba kuna makala ya kwamba watu wanauawa na peniselini. Kwa kweli si peniselini, ni uchafu wanaoruhusu kuingia ndani yake wakati wanapoitengeneza peniselini. Ni mbinu za tamaa kupata fedha, madaktari wakitoa, ambao hata hawajui formula ya aspirini na huku baba yao aliwatuma huko kupata utaalamu wa kitu fulani, wala hata wajui jinsi ya kutibu ugonjwa wa kuumwa tumbo kwa mtoto. Lakini tuna kitu, kitu gani? Tamaa, mvuto fulani, ama kitu kidogo. Ni vigumu kumpata tena daktari wa mtindo wa kale wa kijijini ambaye alikuwa akishuka kuja na kuzungumza nawe na kukufariji na kufanya kila kitu. Wanamwacha Mungu nje kabisa kwa sababu walifuata njia yao wenyewe kusudi wamwondoshe Mungu jukwani. Walimwelezea vibaya kabisa. Haya basi, hivyo ndivyo tumefanya kwa kuchanganya mbegu. Naona mwili kile kinachofanya mmea wenye afya ni vigumu kwa mdudu kuuvamia. Yes, ni mimea tu ndio mimea hii chotara inayokubidi kuinyunyizia siku zote. Na wengi wenu mmekisoma kitabu changu cha dini chotara. Mnaendelea kuinyunyizia na kuibembeleza na, na, na kadhalika. Angalia. But, uh, bali mmea halisi na wa kweli sio lazima unyunyiziwe. Huo ni wa asili. Ni kitu gani kinachoufanya ugonjwa uingie katika mwili wa mwanadamu? Ni mwili kama ninavyoambiwa na, na rafiki yangu daktari wa thamani ambaye nisingetaka kutaja jina lake sasa hivi, bali yeye ni ndugu mzuri sana, akinisomea mimi hivi majuzi kutoka kwenye jarida la matibabu kitabu fulani ya ofisini mwake, ambako anaweka vitabu hivi vyote vizuri na makala ya karibuni sana ya matibabu ni unyonge. Unaona mtu yeyote ambaye nihii ni, ni sana, unasema mwili wako umedhoofika, unashikwa na mafua upesi sana. Ni kitu gani? Udhaifu wa mwili wako ndio unaosababisha kamasi kutoka kwenye tezi zako, na katika hilo seli zazi ya homa inakuingia, nao unapata mafua. Lakini kama mwili huo ulikuwa na nguvu, ungeitupilia mbali hiyo seli zazi, ya homa isingeweza kuugusa. Kwa hiyo uh, unaona, wakati Mungu alipomuumba mtu kwa mara ya kwanza, alikuwa na kinga ya ugonjwa wote unaona lakini kutokuwa mimi na sayansi sayansi na elimu zilikuwa ndicho kitu cha kwanza kilichomwondoa mwanadamu kwa mungu na zingali zikimwondoa angalia tu kile sigara na unywaji wa pombe na hawa wavua nguo wa na kadhalika vimefanya katika kuzorota kwa kizazi hiki Nadhani daima mnashangaa nitatoa watamshi hapa, sikuwa nilitoe bali, ninaamini nitalitoa. Unaona, wao wanashangaa. wakati mwingine, daima wao wananiambia, ndugu Branham ni nini, nini, nini kinachokufanya siku zote kukemea vitu hii? Ndio namna hiyo, huyasikii. Tuseme unaenda kwenye kanisa la mtu fulani, mbona ninaweza kuwachukua wanawake wangu nao hata wawezi kuketi kwa faraja mahali unapohubiri? Daima unawakemea sana vema kuhusu nywele zao fupi na kuhusu kuvaa nguo zinazompaa Mwanamume, na mambo haya yote namna hiyo. Kwa nini unafanya hivyo? Sasa mimi, mimi, mimi, mimi, uenda huu ukawa ndio ujumbe wangu wa mwisho mpaka msimu ujao wa kiangazi mjua, bali ninataka kuambia hili. Hapa ni roho wa utambuzi kwa ajili ya siku hizi za mwisho, ambayo inajua ya kwamba hilo ni jambo lilolaniwa mbele za Mungu. Wakati mwingine ninashangaa tu kama mhudumu ana utambuzi wowote wa, wa siku za mwisho. Mungu ye yule anayesema, chukwani hapa hali zako umefanya na na kile utakachokuwa na na shida ulizo nazo, roho yuyo huyo aliye ndani yako anaangalia nje na anaweza kuzitambua ishara za wakati, wala hawezi kusita kuyakemea. Ni roho wa utambuzi. Maana Roho Mtakatifu mwenyewe anasema kitu hicho ni dhambi, na yeyote anayekishiriki ataangamia. Basi ninawezaje kuhesabiwa haki mbele za Mungu na huku ninawaona dada na ndugu zangu katika hali ya namna hiyo, kama silikemei? Ingawa wananikasirikia, in, wana ni ngali, sina budi kulikemea. Ni utambuzi. Wakati mwingine wana tofautiana kwenye neno na kadhalika, na ni ukosefu wa utambuzi, ndio ukalikabili kwa neno. Unaona, unaona, sisi tu tunajua hiyo ni kweli. Vema, ni imejulikana ni kweli, ni utambuzi wa siku za mwisho. Sasa tunaona kuhusu sayansi, si sitaki kuenda mbali zaidi juu ya hilo, wakati wangu unaenda mbio sana. Sasa hebu tuitupie jicho elimu mara ya pili, tuone kile imefanya. Unaona, sasa tuna makanisa mawili kwa jumla. Sasa tunatambua ya kwamba ilikuwa ni hiyo kwamba ilikuwa ni hoja, hoja ya kawaida iliyoanzisha mpira wa dhambi kuviringika hapo mwanzo, ilikuwa ni hoja ya nini? hoja dhidi ya neno la Mungu. Wakati Mungu alipowaambia Adamu na Hawa, siku mtakayokula kwake, siku hiyo mtakufa, hilo lilitosha, hakuna lingine. Naye aliwakinga ali na adui nyuma ya neno lake, bali wakati Hawa akisikiliza hoja za Shetani, unaona utamaduni, ufahamu, elimu, maendeleo, unaona Mwanamke alitoka akaenda pale nyuma na kusikiliza hoja za shetani na kufanya jambo ambalo Mungu alisema usilifanye. one... na kama hoja moja, kusikiliza hoja moja dhidi ya neno kulisababisha mchafuko huu wote, hoja moja dhidi ya neno tena haita kurudisha mahali pale pale. Maana ingekuwa ni ujinga jinsi gani kwa Mungu kumrudisha mwanadamu juu ya msingi ule ule, al, aliyomtoa kwao Unaona, unaona una budi kuja kwenye damu iliyomwagika ya Kristo. Dhehebu lako halitafaa kitu na hoja zako hazitafaa kitu. Ni ile damu na kuzaliwa nayo, inazaa ndani yako kiumbe kipya Kristo, na unaishi kwa mfano wa Kristo, kwa sababu sumu unayokunywa inaonyesha inaua dhambi ya kutokuamini dhidi ya chochote ila neno la Mungu. Elimu inatupa. Kuna makanisa mawili mbele zetu asubuhi ya leo. Moja la hayo ni kanisa la Pentekoste lililowekwa katika utaratibu na Roho Mtakatifu pale ya Pentekoste. La pili ni kanisa la Katoliki la Kirumi ambalo liliunda dhehebu huko Nikea, Rumi. Moja la hayo ni kuzaliwa kwa Roho, uh, hilo lingine ni ufuasi wa kielimu. Kutokana na kanisa hilo wanakuja Waprotestanti wote, madhehebu yote yanatokea. Denomination... hilo lilikuwa ndilo dhehebu la kwanza they... madhehebu yote yanatokana na hilo na yanahusiana na hilo. Ufunuo kumi na saba inasema hivyo. yeye Yeah, alikuwa ni kahaba na alikuwa ndiye mama wa makahaba. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo hakuna nyungu haiwezi haywe, kuhitabirika ati ina grisi. Unaona, kwa sababu ni, ni, ni kweli. Ni moja tu limeunda dhehebu, limekwisha liko Roma, sijali ni kitu gani, limekwisha. Bibilia ndiyo kwanza Tuzipitie zile nyakati za kanisa kuthibitisha jambo hilo. Moja lina msingi wake kwenye utambuzi wa kiroho hilo lingine limewekwa msingi juu ya elimu na dhana za kiakili. Sasa hilo linaturudisha moja kwa moja katika bustani ya Edeni tena, moja kwa moja mahali pale pale, pale, yule mwanamke kanisa ndiye aliyesikiliza, si Adamu, mwanamke sasa wanataka kuwa kanisa mama. Haya, endeleeni. Ni kweli kabisa, hakuna kitu kilicho nje ya wakati wao, wenyewe wanakiri. Mnaona, mnaona kurudi moja kwa moja kwenye kitu kile kile, kwenye kutokuamini neno la Mungu huko ni kea Rumi wakati suala lilipoibuka kuhusu ubatizo wa maji, kuhusu mambo mengine kama hayo na kuhusu ubatizo wa Roho Mtakatifu, ma maskofu kwa jumla waliliunda dhehebu lililoitwa Kanisa Katoliki la Kirumi, ambalo lilikuwa Rumi ya kifalme. Ndivyo lilivyoitwa. Ndiyo, ndiyo. Kwanza tumalizie kuichukua historia jara na kuisikiliza, tukiichunguza tena na ilikuwa tu iwe ni ya Rumi pekee. Katika Rumi kulikuwako na kanisa la kifalme. Hayo mengine yalikuwa tu makanisa madogo, mashirika kwake, yaliitwa tu Katoliki. Kanisa letu pia ni Katoliki, kanisa la ulimwenguni kote ambalo ni i, imani ya kote ulimwenguni ya waamini wote, moja la hayo. Limezaliwa kwa Roho wa Mungu na lina Roho Mtakatifu ndani yake, na, na linathibitisha jambo hilo kwa maisha yake fundisho na matendo ya kwamba Roho Mtakatifu yuko mle ndani, kwa sababu ndiye mfariji ambaye Kristo Kristo aliahidi, akitenda kazi kanisani mwake, akifanya jambo lilelile alilofanya hapo mwanzo. Hivyo ndivyo sumu ya wokovu wa Kristo ilivyofanya kazi hapo mwanzo, hivyo ndivyo inavyofanya kazi siku hizi, inazaa kitu kile kile. Hilo lingine ni dhana ya kielimu ya dhehebu lililofanyizwa na kundi la watu lililo na mfano wa utauwa, kama nabii alivyotuambia lilikana kweli hii ya nguvu. Sasa hilo ni dhahiri tu kama ninavyojua kulifanya. Sasa hayo hapo hayo makanisa mawili, moja ya la hayo lilizaliwa huko Nikea, na hilo lingine lilizaliwa Pentekoste, na, na moja daima limelipinga hilo lingine. Tumepitia kwenye nyakati za kanisa kuthibitisha jambo hilo, moja linalipinga hilo lingine. Moja la hayo ni kanisa zuri lililotukuka la kielimu lenye ma... wanazuoni, udari na kadhalika lilo lingine linahesabiwa kama kundi la watakatifu wanaojiviringisha, lilikuwa hapo mwanzo wavuvi, walevi, wasio na elimu. Na ni jambo lile lile siku hizi lingali linahesabiwa katika kundi lile lile. Moja la hayo ni la kisayansi, hilo lingine ni la kiroho. Moja ni mpangilio wa kisayansi, hilo lingine ni utambuzi wa kiroho wa neno. Moja limepangwa kisayansi, ni yale makundi ya mwanadamu yanayosema askofu wa kielimu. Hilo lingine limezaliwa kabisa na Roho wa Mungu, nalo linaishi kwa Roho wa Mungu, na linatenda na kutimiza maneno ambayo Mungu aliahidi. Inaonyesha unakunywa sumu gani. Je, una sumu ya kielimu? Je, una sumu ya Roho Mtakatifu? Unaona? Uh -huh. Vema. Oh, lo huo ujanja uh, wa shetani jinsi anavyoweza, oh, kuichora picha hiyo. Interlection... kielimu anaweza kumfanya mtu asiyezaliwa kwa Roho wa Mungu kuzunguka na kuzunguka, wala hakuna njia kiakili ya kuwashinda nayo, hakuna njia. Ni utambuzi kwa imani. Mnaona utambuzi? Tunaona kile neno linachosema, tunakiamini. Halafu ndugu Branham, wao wanasema wana utambuzi. Basi acha Roho Mtakatifu atoe hasa kile alichoahidi kutoa, ndipo tutaliamini. Unaona huo hapo ushuhuda wa jambo hilo hiyo sumu ilitendaje kazi wakati ilipomgusa mtu? Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, yeye alisema. Kama sumu iligusa hilo, basi hilo ni sawa. Unaona, kwa hiyo wanatuleta, hili linatuleta sasa katika kufunga kwa dakika chache zifuatazo. Kwa hiyo hii inatuleta kutoka kwa Habili na Kaini hadi kwenye ile hukumu ya wakati wa Nuhu, kutoka kule kuja kwenyewe kwa siku za Nuhu sasa kabla hatujaufanya mstari wa maombi sikilizeni kwa makini ninapopitia kwenye maandiko fulani hapa kwenye kwenye fungu dogo tunaona ya kwamba baada ya ulimwengu kuchukua wazo lake la kielimu la neno au watu wakawa watu mashuhuri watu wenye sifa biblia inasema hivyo mwanzo sita nne watu wenye sifa wakiwandama wanawake warembo sana na kadhalika kama ilivyokuwa kote ulimwenguni ndio kwanza tuupitie kwenye vimulimuli vyekundu tulizungumza hivi majuzi usiku jinsi wanawake walivyokuwa wawe ni warembo zaidi katika siku za mwisho, jinsi wanaume watu wenye sifa kama vile ile kashifa Uingereza na Marekani, na ingali itagunduliwa moja ya siku hizi. Mnaona, hamjui yale hawa malaya wote watongozwao wa kwa simu na kadhalika wanahusu naona. Je, mnajua kuna wahudumu wasichana wa baa watatu kwa mmoja kuliko wasichana wa sekondari ya juu na wachuoni, wahudumu wasichana wa baa watatu kwa mmoja kuliko msichana wa sekondari ya juu na wachuoni? Je, mnajua asilimia fulani, siwezi kuikumbuka sasa maana haipo mbele yangu, kamwe isikuiandika, lakini karibu theluthi moja watoto wa sekondari ya juu kote nchini, ama imethibitishwa kwamba ni malaya au iliwabidi kwenda nyumbani wakajifungue. Je, mnajua ya kwamba kunywa peniselini kukomesha magonjwa ya zinaa kumesababisha tu upotovu miongoni mwa watu, ambapo kitu hicho hakijafa. Lakini hata hivyo, mnaona Mungu alisema ki itakipatiliza hadi kizazi cha nne. Inasababisha kuzaliwa punguani mwenye kichwa bapa na chochote kile, nao watoto wananihii. Lo, jinsi ambavyo dhambi, jinsi ilivyojanja, jinsi ambavyo hawa watu hao wahudumu watasimama wala wasihubiri dhidi ya hao wavua nguo mtaani na kuwaacha waimbe kwenye kwaya na kila kitu, jinsi hiyo, na kuona hicho ndicho kitu kile hasa kilichoitupa nchi yetu kuzimu kikaitupa jamii yetu kuzimu. Hiyo ni kweli. Kwa hiyo sasa, tunaona ya kwamba baada ya Mungu kuchoshwa nayo, kama ninavyoamini yamemchosha siku hizi. Sasa ninalifikia somo langu, nina njia ya kiajabu ya kuleta, ninapenda kuyakusanya mambo mengi, alafu ninalifikia somo langu. Sasa tunaona ya kwamba katika siku za Nuhu, wakati Mungu alipokuwa akitaka kuhukumu ulimwengu, wakati ulipofikia tu kama ulivyo sasa, maana Yesu alisema ulikuwa hivyo. Je, yeye alijali? alijali yeye? Yeah, hakika alijali. Alijali nini sasa yeye? Yeah, akiisha kujua ya kwamba hukumu ilikuwa inakuja, naye alikuwa ametangaza hukumu yeye. Yeah, aliwajali wale waliojali, na hivyo ndivyo vile vile ilivyo siku hizi. Aliwajali wale waliokuwa tayari kujali. Nasi tunaona ya kwamba aliwatumia nabii kuwaongoza kuwaongoza wateule wake kwenye njia iliyoandaliwa ya wao kuepukia. Ni yeye yule jana leo na hata milele. Mnaona, tunaona ya kwamba Mungu aliwajali watu wake. sehemu tupu kwenye kanda tuko mwisho, nasi tunaona tuko mwisho. Hakuna njia ya kujengea juu ya upotovu huo. Tunawezaje kujenga jiji juu ya magofu yaliyounguzwa ya Sodoma na Gomora? Tunawezaje kufanya jambo hilo? Kuna finiksi moja tu iliyobaki, na hiyo ni kule kuja kwa Bwana Yesu. Loo jamani, kutakaswa kupitia kwenye ule wakati wa dhiki, kurejesha, kurudishwa kwa ulimwengu kwa ajili ya watu walio na haki mbele za Mungu na wanaoishi kwa neno lake. Angalia yeye aliwajali wale waliojali kuponyoka katika siku za Nuhu, naye akawatumia nabii, naye huyu nabii akawaongoza kwenye njia iliyoandaliwa na Mungu. Sasa hiyo ndiyo njia ya Mungu ya kufanya mambo. Unaona, Mungu alinena na Nuhu, ambaye alikuwa ni neno wakati huo, alikuwa ni neno lililoandikwa, na akamwambia Nuhu aandae safina kwa ajili ya kuwaokoa watu na kuwaonya watu wote, ya kwamba yeye alikuwa na njia moja ya wokovu naye mtu huyu alikuwa ni nabii aliyethibitishwa, aliyewathibitishia njia ya kuponyoka. Angalia, watu wanyenyekevu na waaminifu walimsikia mtu huyu na kumwamini, nao wakapona. Walipona na kitu gani? Mauti ya ulimwengu wa dhambi ambao ulikuwa ukiangamizwa katika siku hiyo. Waliepuka njia ya mauti iliyokuwa imewekwa mbele ya ulimwengu mzima. Mungu alijali sana. Oh, eh, Mungu jalia hili liingie ndani kwenye kilindi. Sasa kabla ya mstari wa maombi, Mungu alijali. Yeye anauangalia ulimwengu sasa siku hizi, naye ameita na ameita, nao wakadharau na kukataa palikuwapo na nafasi ya kutubu hapo mwanzo. Wakati Mungu alipomwambia Isaya aende na aweke kumwambia Hezekia atakufa, Hezekia alitubu na kulikuwako na rehema. Wakati Mungu alipomwambia Yona aende Ninawi na kupata sauti maana katika siku arobaini yeye angeangamiza mji huo, wao walililia sana wapate rehema na kulikuwako na toba. Bali wanapoikataa hakuna kilichosalia ila hukumu. Nalo taifa limemkataa Kristo, wameshindwa kuitikia ule mwito. Kwa hiyo hakuna kilichosalia ila hukumu inatukabili sasa. Je, Mungu anajali kuhusu wale ambao wametubu? Je, amewaandalia njia? Sasa tutaenda kuona kile alichofanya katika nyakati zilizopita. Wakati wa Nuhu, yeye alijali alimtuma nabii na yeye yeye akaileta njia na kuwaonyesha njia naye akawaonyesha njia ya kuepukia, nao wakaepuka ile hukumu pia. Yeah, so, aliwajai tunaona kwamba yeye huwaleta mahali ambapo yeye katika siku za mwisho ambapo pote kabla ya ile hukumu iliyo kuu haijakuja yeye aliwajali sana mpaka kaandaa njia ambayo wangeingia na wangekuwa huru na hukumu zote zilizokuwa zikija. Sasa yeye alifanya hivyo kwa wa wateule. Sasa tunajua jambo hilo, alifanya hivyo kwa wateule kwa wateule peke yao. Sasa ndio waliokuwa wameikubali se vizazi hii ya uwai ndio waliokuwa wamekusudiwa tangu awali kuliona. Hao ndio waliokusudiwa hizi. Sote kama tukiamini Bibilia, hatuna budi kuamini katika kuchaguliwa tangu zamani. Unaona hiyo ni kweli, si kwamba Mungu angependa yeyote ateseke, bali yeye alijua ni nani angeipokea na ni nani asingeipokea. Pia aliwajali wateule wake katika siku za maangamizi ya Misri walikuwa kule chini Misri, nao wakawa watumwa siku za Musa. Yeye aliwajali watu, aliwatumia nini? Nabii tena. Hiyo right? Ni kweli. Naye aliwatenganisha watu wake na ulimwengu usioamini kutokana na hukumu ijayo ya siku hiyo. Je, alifanya hivyo? Alijali wakati Misri walipokuwa wamelundika dhambi zao juu sana, mpaka ikambidi Mungu kutuma hukumu, kwa maana tayari alikuwa amemwambia Ibrahimu, nami na nitaliadhibu taifa hilo. Kwa hiyo badala ya kuimwaga ghadhabu yake juu ya hao wote yeye aliwatumia faraja yake, aliwatumia mfariji wake, aliwatumia neno lake. Naye daima ulituma neno lake kwa nabii wake, kama alivyofanya katika wakati wa Nuhu. Alifanya jambo lile lile lile katika siku za Nuhu, katika siku za Eli, za Musa, tunaona yeye alifanya jambo lile lile, aliwatumia lile lile, nabii wake, nao wakajitenga na kutokuamini. Sasa watu wa jinsi hiyo ndio waliotoka hao ndio walioliamini, walimwamini Musa kwamba yeye alikuwa ni, machoni pa Farao, alikuwa ni mlokole, alikuwa ni mchawi, alikuwa ni mnafiki, alikuwa ni kitu kibaya sana. Bali kwa watu walioteuliwa, waliotoka kulingana na neno la Mungu, nitawatoa, yeye alikuwa ni nabii kwao, alikuwa ni njia ya Mungu iliyoandaliwa. Naye pia, angalieni walimwamini na kuepuka hukumu ya siku hiyo. Walimwamini Musa, naye alisema pia, aliwajali hata akawatoa pia, yeye akawajali safarini, wakiisha kutoka. Amina. Kama vile hiyo ilivyokuwa katika maumbile ya kawaida, hii iko kwenye miliki ya kiroho. Alijali. Kwa nini? Aliwapa kila kitu walichohitaji wakati wakiwa safarini. Je, aliwajali? Aliwaponya walipokuwa wagonjwa, aliwapa uponyaji, aliwaandalia njia kwa ajili ya magonjwa yao alimwandaa nyoka wa sha, shaba hata wangeweza kumwangalia yule nyoka wa shaba mfano wa dhambi na kuponywa. He, aliwalisha walipokuwa njiani, mahali hapakuwapo na chakula. Yeye alishusha chakula kutoka mbinguni, aliwalisha si hivyo tu, bali aliwavisha, akionyesha yeye uwajali wale wanaojali kama wako tayari kukiri na kutubu na kuamini na kukubali, Mungu anajali, bali huna budi kujali kwanza, huna budi kukubali yale aliyokutumia saw... yeye aliwajali sana, hata wangekuwa na hakika ya kwamba kusije kuwako kwa na kosa lolote. Alimthibitisha nabii wake kwa ishara ya nguzo ya moto kuwafanya watu waone ya kwamba haikuwa tu ni mtu huyu aliyekuwa akitembea hapa, kwamba ilikuwa ni Mungu papo hapo juu yake, yeye ndiye aliyekuwa akiongoza njia. Mungu anawajali watu wanaojali Mungu. Huwajali wale wanaomjali kwa hiyo alimthibitisha mtu huyu na kuthibitisha ya kwamba alikuwa ni mtumishi wa Mungu, kwa kuwatumia nguzo ya moto kuwaongoza kwenye nchi yenyewe. Nao walijua ya kwamba mradi tu ishara hii ya moto huu, nguzo ya wingu na ya moto, ilikuwa ikiwafuata yeye, ya alisema hakuondoa nguzo ya moto na ya wingu, yeye ya alikuwa pamoja nao kwa miaka na miaka nyikani, miaka arobaini. Hiyo ni kweli, ile nguzo ya moto iliwaongoza Tuko kwenye mwaka wetu wa thelathini na tatu ikisalia miaka saba zaidi ambapo ingekuwa ni mfano ule ule. Mema, nguzo ya moto iliwaongoza yeye. Yeah, yeah. Aliwajali naye aliwajali sana, hata aliwafanya tu wajue ya kwamba ya kwamba haikuwa ni kitu fulani cha kisayansi, haikuwa ni kitu fulani kilichojipenyeza, bali yeye aliuthibitisha ujumbe kuhakikisha yeye alimjali sana hata mwanamke aliyekuwa ni wa nje, siyo Mwisraeli hakuwa mfuasi wa kundi hilo, bali alikuwa ni mtu wa nje, Presbiteri, methodisti, ama chochote kile, alikuwa upande huo mwingine. Lakini wakati aliposikia, jina lake lilikuwa ni Rahabu, alikuwa akiishi, alikuwa ni kahaba, bali aliposikia jinsi ambavyo Mungu alikuwa kwenye nguzo ya moto na alikuwa akiwaongoza yeye, alisema acha, alimlilia Mungu, naye akawarehemu wale wapelelezi waliokuwa wamekuja kuiteleleza nchi hiyo na kwa sababu alimjali yeye pamoja na watu wake, Mungu alimjali dhahiri sana mpaka malaya huyu ambaye angeyatoa maisha yake kwa Kristo kwa huduma hiyo, kwa sababu alikuwa ameiona ishara ya Mungu ameujiza naye, alikuwa akitumikia miungu yake moja kwa moja kwenye dhehebu lake mwenyewe. Lakini wakati alipoiona ishara hii kuu ya mambo ya kimbinguni, yeye alipata sauti na kuomba rehema na rehema juu ya familia yake, na Mungu alimjali sana, hata jiji lote li likaporomoka chini moja juu ya lingine, bali hakukuwako na jiwe moja lililoti kifika nyumbani mwake. Yeye ujali, ingawa yeye ni mtu wa nje, hakuwa kwenye kundi hilo wakati huo, lakini yeye alijali. Daima anajali. Alimjali Eliya wakati yeye na yeye pekee alipomjali Mungu. Haleluya! Hapo ndipo linapofikia mtwikeni yeye fadha zenu, kwa maana yeye hujishughulisha sana na mambo yenu. Petro akizungumza na wazee wateule, wazee na hawa wengine kanisani, alisema mtwikeni yeye fadha zenu, kwa maana yeye hujishughulisha sana na mambo yenu. Uwekeni kila kitu pale, kwa maana ninyi ni safi mbele za Mungu n mnatembea kama watumishi wa Mungu. Mungu alimjali Eliya kwa sababu Eliya alimjali Mungu. Wahubiri wengine wote walikuwa wamepoteza ono la siku hiyo, walikuwa wamepoteza mapenzi ya Mungu na upendo na wa neno lake, na wote wakawa wa kisasa. Lakini haidhuru ya Izebeli aliwafanya wa kisasa jinsi gani? Yule mama taifa wa nchi hiyo, haidhuru awe wa wahubiri wengine waliwaachilia wanawake watende na kufanya jinsi gani. Eliya alikemea hilo katika jina la Bwana. Yeye yeah, yeah alijali yale yeah Mungu aliyosema, na Mungu akajali yale li Eliya aliyosema. Basi maana alisema neno la Bwana. Mungu hujali wakati unapojali, bali huu unabudi kujali kwanza. Naam, angalia yeye, yeah alijali. Wakati alipomwita Eliya kwa neno lake kutoka kwenye madhehebu, ilionekana kana kwamba ingembidi kufa kwa njaa, maana kusingekuwako na fungu la kumi na matoleo ya kimjia. Oh, lakini yeye alimjali sana Elia. Yeye hakumwacha afe kwa njaa. Wakati alipokuwa akilitii neno la Mungu, aliwaagiza kunguru wamlishe. Yeye alimjali ali Elia kwa sababu Elia alimjali na yeye ni neno alimjali Danieli wakati Danieli alipolijali neno la Mungu vya kutosha kuomba kwa, kwa uaminifu no. Haidhuru mfalme alisema nini, sitaki hayo yafanywe tena. Elia alivifungua tu vilango na kuangalia kukabili Yerusalemu na kuomba. Elia alimjali Mungu na na Mungu akamjali Elia. Danieli alilijali neno la Mungu naye Mungu akamjali Elia alituma nguzo ya moto ambayo ilimshtua yule simba asimkaribie na akakesha kule chini usiku kucha. Mungu alijali kwa sababu Danieli alijali, na Bwana aliomba kwa uaminifu, akijua ya kwamba itamaanisha kutupwa katika tundu la simba kama asipotii yale maagizo ya kimadhehebu, bali alipiga magoti karibu na dirisha bila kuogopa yale mwanadamu alisema. Alifungua madirisha wazi, kwa maana ilikuwa ni amri ya Mungu, naye akaomba kwa uaminifu na kwa moyo safi kwa Mungu wake. Kila siku alimjali Mungu na amri yake, ndipo Mungu akageuka na kumjali Danieli na amri yake, msimamo wake. Danieli alimjali Mungu na neno lake, naye Mungu akamjali Danieli na msimamo wake. Kwa neno atafanya hivyo kila wakati. Amina. Aliwajali wana wa Kibrania wakati walipoheshimu kwa uaminifu na kuijali imani waliokabidhiwa mara moja neno la Mungu. Yeye yeah, aliwajali sana mpaka walipoipiga baragumu. Walikuwa na amri kutoka kwa Mungu, msisujudu mbele ya Mungu yeyote, wakikafiri sanamu yeyote, msisujudu wala kuziabudu. Hiyo ilikuwa ndiyo amri, ndipo walipopiga baragumu na kusema, tutawatupa katika tanuru wale wasiosujudu. Walijali sana hata wakaipa ile sanamu kisogo. Hiyo ni kweli. Mungu aliwashughulikia sana, hata wakati joto lilipokuja, yeye alimtuma mtu wa nne kule katika ile tanuru iliyowaka moto na kuwapoza yeye alijali kwa kuwa wao walijali kama ukitaka kushughulikia kanuni fulani ya imani Mungu ajali unalofanya ukitaka kufanya hivyo yeye kamwe hata kujali maana unafanya yale mwanadamu aliyosema ila kama utalishikilia neno la Mungu maungamo yako ya kweli na maaminifu na kuamini Mungu ni mponyaji yeye yule jana leo hata milele yeye hatakujali yeye alijali wakati huo. Aliwajali wana wa Kiebrania, naye akawatumia mtu wa nne kuwakomboa, wa ambaye alikuwa ni Kristo. Unajua jambo hilo. Wakati yule mtu mwenye ukoma alipopaza sauti Bwana, watu kumi wenye ukoma walitokea na kupaza sauti kwa uaminifu, Bwana udurehemu. Walikuwa na ya kutosha kushughulikia haja zao, yeye alikuwa na nguvu za kuwashughulikia. Alimjali huyo mwenye ukoma kwa kuwa mwenye ukoma alijali kufanya maungamo yao kumwita Bwana alijali wakati yule akida alipoijali nafsi yake vya kutosha kuomba apate usaidizi kutoka kwa Yesu. Wakati huyo akida alipo alipoonyesha kwa imani yake, akazikana sanamu zake za Rumi na akajali vya kutosha kwa ushuhuda wa hadharani kumwagizia aitwe aje akamponye mwanawe, Yesu alijali vya kutosha kwenda na kumponya yeye. Ujali wakati unapojali, unabudi kujali kwanza. Hata hivyo yeye alijali. Yeye alijali wakati Yairo alipojali vya kutosha kuhusu Yesu. Alikuwa ni mwaminio wa siri, aliamini, yeye alikuwa mkweli, lakini kwa sababu ya msimamo wa madhehebu yake asingeweza kuja hadharani na kukiri jambo hilo. Bali wakati maskini binti yake aliposhikwa na ugonjwa akafa, Yairo alijua akiangalia kifo cha binti yake ama kuonyesha upendo wake, alijali vya kutosha kuwakana hadharani wasioamini wa waliomzunguka na kuvaa maskini kofia yake ya huduma, akaenda na akampata Yesu. Wakati ya hilo alipoonyesha kwamba alijali Yesu, alionyesha alijali vya kutosha kuja na kumfufua katika wafu. <tiple> Mtwikeni yeye fadha zenu kwa maana yeye hujali, haidhuru ni kitu gani, yeye anajali. Yeye alijali vya kutosha wakati hapakuwapo hata na amri ya kusema hivyo, hakuna kitu kilichosema hivyo, kama yeye hakuwa ametaja jambo hilo, bali yeye alijali kwa sababu maskini yule mwanamke mm, asingeweza kuingia kwenye mstari wa maombi naye alisema, kama ningeweza kuugusa upindo wa vazi lake ninamwamini, mwamini yeye. Alijali sana imani yake katika jambo hilo, hata akageuka na kumwita kutoka kwenye hilo kusanyiko na kumwambia imani yake ilikuwa imemponya. Alijali kwa kuwa mwanamke huyu alijali yeye yeah, alijali. Wakati yule mwenda wazimu aliyehitwa Jeshi alipojali vya kutosha, chini ya pingamizi, kujifurukuta kutoka kwenye hayo mawe ya makaburi ya pepo, na akatoka kwenda kukutana na Yesu na kumsujulia. Wakati Jeshi hao pepo kamwe wasingetoka kama Jeshi asingalijitahidi kutoka mle kukutana na yeye, na wakati alipojali vya kutosha kufanya jitihada hiyo, msimamo huo katika imani yake, Yesu alijali vya kutosha kutoa jeshi hili la pepo kutoka kwake na hali yake ya enda wazimu ikaisha. Yeye alijali, unapojali. Naam Bwana, yeye ujali, unapojali. Sasa wakati yule kipofu alipolilia kwenye lango la Yeriko, Ee Yesu akiwa Myahudi mwaorthodoksi mwenye sifa nzuri katika sinagogi, lakini wakati yeye aliposema hizo kelele zinazopita hapa ni za nini, wao walisema Yesu wa Nazareti anapita. Nabii akasema Yesu, ewe mwana wa Daudi. Lo, hilo lilikuwa ni kemeo la jinsi gani kwa mchungaji wake na makuhani waliosimama hapo karibu, bali hakujali yale mchungaji kuhani wana chochote kile kilio sema alikuwa na shauku, naye alijali vya kutosha kupata kuona kwake. Kwa hiyo kwa akaita kwa sauti kuu, na wakati mtu huyo kipofu alipokuwa tayari, naye alijali vya kutosha kuita Yesu, alijali vya kutosha kumponya. Ni yeye yule, jana leo na hata milele. Yeye ujali, unapojali bali, huna budi kujali kwanza, unapaswa kuthibitisha ya kwamba unajali. Yeye alijali sana, hata wakati mwanamke aliyeishi na wanaume sita alipoitambua, e, na, na kuijua na kuifahamu ishara yake ya kimasiri ya utambuzi. Yeye alijali vya kutosha mpaka akasamehe kila dhambi na kumpa yeye maji ambayo hakuja pale kuchota kwa sababu yeye alitambua alisema Bwana, naona kwamba wewe ni nabii, wakati alipomwambia alikuwa na shida gani. Nao alikuwa akiitazamia ile siku kuja, ila alikuwa kwenye kundi la kanisa, hakuwa na nafasi ya kufanya hivyo, bali alipomwona mtu ambaye angeweza kumwambia kwamba alikuwa na shida gani, alisema Bwana, naona kwamba wewe ni nabii. Ah, inajua ajapo Masi atafanya mambo haya, akasema mimi ndiye hilo. La tosha yeye alijali, akaacha mtungi wake, na huyo akaenda zake mjini, naye akasema njooni mwone mtu ambaye ameniambia mambo niliyoyatenda, yamkini huyu kuwa ndiye Masi. Alikuwa kitu kama Rahabu, yeye alijali, hata akali taarukisha jiji zima. Yeye yeah, alijali kwa sababu jambo fulani lilikuwa limefanywa maandiko yaliyothibitishwa yalikuwa yametimizwa na kuhakikishwa kabisa. Naye alijali, hakujali yale watu hao waliosema ama mtu mwingine aliyosema. Aliliona, alikuwa hapo lilipotukia, alijali. Naye aliwajali watu wake, hata akamwambia kila mmoja wao, nalo likaufanya mji mzima kumwamini Yesu Kristo. Mwanamke alijali na yeye alijali. Hakika yeye alijali. Yesu alijali vya kutosha kwa ajili ya ujumbe wa siku hizi kuyatimiza mambo yaya ya haya, kama yeye alivyosema, mpaka akafa na kufufuka tena, kuwatumia kwa Roho Mtakatifu, yule Mfariji, kuonyesha huduma yake leo ya kwamba yeye angali hai alijali vya kutosha hivi. Sisi hatutajali jambo? Ndilo hilo. Je, hatutajali? Je, aliifia huduma hii? Alikufa kusudi Roho Mtakatifu aweze kuwa hapa siku hizi kuonyesha mambo haya. Yeye alikujali, alijali kuuleta hapa, alijali kutoa tamshi, alijali kwa kuwa alikupenda. Alijali vya kutosha kufanya jambo hilo, kumtuma Roho Mtakatifu kwenye hili, kuifanya huduma hii leo. Hivyo ndivyo yeye alivyothibitisha ya kwamba alijali katika siku ile, kwa sababu alikuja kuthibitisha yale Mungu aliyosema angekuwa. Hiyo ndiyo sababu yule mwanamke alimtambua, alisema, najua ajapo Masihi yeye ni nabii, ajapo Masihi yeye atatuambia mambo haya. Unaona, alijali vya kutosha kuhusu neno la Mungu kumthibitishia hilo. Amina. Sasa yeye alimtuma Roho Mtakatifu kwamba katika siku hii ya fikra za kielimu apate kuthibitisha kwa Roho Mtakatifu yeye yule, kupitia kwetu, ya kwamba yeye angali ni Masihi. Alithibitisha kwa njia ile ile, ni yeye yule jana, leo na hata milele. Sasa swali ni kwamba, je, unajali? Unawazia nini juu ya jambo hilo? Yes, lipo hapa, limethibitishwa tena na tena. Je, unajali vya kutosha, yes, kuliamini? Je, unajali vya kutosha kuziungama dhambi zako kwamba yes, umekosea? Tubu kutokuamini kwako na ulikubali Je, unajali vya kutosha kulikubali? Yeye alijali vya kutosha kufa na kufufuka tena kulileta kwako. Je, unajali vya kutosha kulikubali? Nafikiri limethibitishwa kote kote tangu wakati wa Nuhu, kote, kote, kote, kutoka huko mwanzo na kuendelea. Hatuna wakati wa kuyaendea yote, bali mnaona ya kwamba yeye ujali naye alikufa ili upate kujali, ili upate njia, naye ameileta hiyo njia. Yeye alisema vile hasa njia hiyo ingefanya, ingefanya. Na sasa huyu hapa, siku hizi akionyesha kwamba ni kweli. Sasa katika saa hii ovu, oh, tunayoishi, je unajali za kutosha kuhusu jambo hilo? Kwa moyo wako wote, kuliamini, kama utaingia kwenye mstari wa maombi ama chochote kile, hilo silo. Je, unajali, mtikeni fadhaa zenu. Yeye anajishughulisha sana na mambo yenu. Iweni waaminifu kwalo ninyi, Jalini vya kutosha kuwa waaminifu, kwa kuwa yeye amethibitisha kwa neno lake lililohakikishwa kwamba yeye anajali. Aliahidi kulituma, yeye amelituma. Aliahidi katika neno hili hapa, yeye anajali. Sasa na wewe je, ni inakupasa kujali tena? Yeye alijali vya kutosha, alijali vya kutosha kumshinda kila adui kwa ajili yako kwamba yote ya kupasayo kufanya ni kuwa mwaminifu na kuamini. Alishinda mauti. Si kazi yangu kuishinda mauti Imeshindwa tayari. Si kazi yangu kuyashinda maradhi, si kazi ya Kristo kuyashinda. Tayari ameshindwa, inanibidi tu kujali vya kutosha kuliamini. Je, unahofu yale mtu mwingine amekwambia? Unahofu ubaini wa daktari? Unahofu yale kanisa litakayokwambia? Una unahofu kusimama pale ana kwa ana kabisa kumkabili Ibilisi, useme nimezitubia dhambi zangu, nimeweka kando kila kitu, nimeamini kila neno. Mimi hapa Bwana umba ndani yangu kujali mimi can... Ulinijali, ninakujali wewe that... na tafakari juu ya ule wimbo wa kale wa kuvutia sana, yeye anakujali. Kupitia kwenye mwangaza wa jua ama vivuli, yeye anakujali heads... na tuinamishe vichwa vyetu sasa. Kamwe hatuwezi kuendelea mbele zaidi He... ah, yeah. nakujali A, na kujali, anakujali kupitia mwanga za wajua makibuli, ana kujali Hebu na tuumwimbie huku tumeinamisha vichwa vyetu na moyo wetu, anakujali. Hebu na tuangalie yale yote yeye amefanya, anakujali kupitia mwangaza wa jua wa makivuli. Anakujali Najali yeah. Sasa kama unajali inua mkono wako unapoimba huo, nakujali kupitia mwangaza wa jua makivuli, nakujali baba, yeah. yeah. wa mbinguni Kwenye wakati huu katika saa iliyoenda sana ya siku, tunaungama kutoka kwenye kipindi cha moyo wetu kwamba tunajua kwa neno sasa kwamba wewe daima umewajali walio wako. Lakini shida Bwana, hivi tunajali Je, tunataka tu kupata elimu kusema vema, nina digrii ya udaktari ama, ama else, LLD, huko ni kujua maagizo ya dawa, sio kuinywa. Mungu, ninaomba leo ya kwamba God kila mmoja wetu atazichukua huzuni za Kristo ndani ya moyo wetu, tuchukue kuteswa kwake juu yetu, the kutambua the ya kwamba tunabudi kupata pia ahaibu ya jina lake kwamba tunabudi kuteseka. Najalia tuwe kama mitume wa zamani, turudi tukishangilia ya kwamba tumehesabiwa kupata majaliwa ya kuchukua aibu ya jina lake. Tujalie Baba, naenda kuwaombea wagonjwa Bwana, nikiweka mikono juu yao. Wameinua mikono yao wengi wao, na wengi wataombewa na wameshika kadi za maombi, na wengine wako hapa ambao hawakuja katika wakati mzuri wapate kadi za maombi, lakini wao ni wao ni wao wataamini, Bwana. Wangeweza kuinua mikono yao, ilivyoonekana kwangu mimi, kusanyiko lote, wengi wao ni wagonjwa. Hizi hapa hizi leso zimewekwa hapa, tukiuhisi wepo wako wa kiungu. Kwa neno lililotiwa mafuta, waponye Bwana, jalia kwamba ombi lao litajibiwa na sasa kutoka kwenye leso hadi kwenye wasikilizaji hadi kwenye wanadamu wanaoketi huko nje wakiugua, lo, uwepo wa Bwana jalia uje Baba, na kuwaponya wote. Hivyo asubuhi ya leo, katika neema ya kiungu, tunapokiri Bwana, mimi mtumishi wako, ninatubu kutokuweza ina hata jambo moja Bwana ninaloweza kukupa kama matendo mema. Hatustahili, hatuna hata mmoja wetu anayeweza kufanya jambo hilo. Bwana hatustahili kwa mambo tutakayoomba, lakini Bwana tunajua ya kwamba Yesu aliondoka akaingia juu tukufuni na huko anatuandalia mahali apate kuja na kutupokea kwake mwenyewe. Naye alituambia ya kwamba angetutumia mfariji ambaye angekuwa ni Roho Mtakatifu, naye angetenda kazi yake na angekaa pamoja nasi milele. e Roho Mtakatifu, Roho wa Mungu, njoo upya asubuhi juu yetu na uthibitishe uwepo wako Bwana, kwa njia ile ile uliyofanya ulipotembea kwa miguu hapa duniani, kusudi kusanyiko hili lijue ya kwamba wewe uko hapa katika siku hizi za mwisho, kulithibitisha neno lako na kuthibitisha ya kwamba kama ilivyokuwa katika siku za Lutu, hivyo itakavyokuwa katika kuja kwake Mwana wa Adamu. Bwana, ni kwa heshima yako na utukufu tunaomba hili, tunapojisalimisha kwako pamoja na maungamo yetu, tusafishe kwa damu yako Bwana, tuoshe kwa maji ya neno na utu utusafishe katika damu na utuweke Bwana kama mifano, kama Petro alivyosema katika fungu tulilosoma asubuhi ya leo, kwa ulimwengu, sio waamini. Kwa kuwa tunaomba katika jina lake Yesu Kristo, amina. Nitamwomba dada sasa aliye na na piano kidogo tu. Huenda tumechelewa kidogo leo, lakini low usipate nafasi ya kuja mara nyingi sana, iweni tu na subira kwetu kidogo. Kila mtu na aketi kwa dakika chache, sasa tuna tutamuombea kila mtu. Bili bili po yuko wapi? Yuko hapa. Uliwapa wapi? Je, ulisambaza uli kadi za maombi zilikuwa zipi? Ba moja mpaka mia moja, hebu tuchukue tu chache za ba, tuone kama atatupa utambuzi bibi kuhusu hilo, tuone kama yeye yuko hapa pamoja nasi. Muombeni tu. Je, mnaamini yeye atafanya hivyo nimehubiri na nilikuwa nimetiwa upako, lakini sasa nimehubiri nje ya huo, mnaona. Na hebu tuwaombe watu wasimame. Well, we vema tutawaombea wote. Hata hivyo, hebu tuanze tu kutoka yeah. kwenye namba moja. Ni nani aliye na ba namba moja, simama yule aliye aleena... na kadi ya maombi la, nitawaleta tu papa hapa karibu, waje. Ni nani aliye nayo kadi ya maombi namba moja? Mnataka kusema huko jengoni? Vema, tutaanza. Samahani, mama. Sawa vema. ba samani, okay. Mbili basi, namba kama tayari tumeanza kutoka namba moja, hebu ba, vema, vema, namba mbili ni nani aliye nayo? Je, waweza wa kuinua mkono wako namna hiyo tupate kuona. Njo hapa mama ba, papa hapa. Tatu, ni nani aliye na tatu? Sasa hebu tupange mstari wetu kote, kote kufuatilia ukuta huu, tusogee ama nyuma hivyo mahali fulani. Kwa hiyo vyema, kadi ya maombi namba tatu, ni nani atakaye kuja ni huyo mama anayekuja hapa. Sikuona mkono wako, thamani dada. Namba nne ni nani aliye na kadi ya maombi namba nne? Waweza kuinua mkono wako ili nione kwamba ni nani. Yule mwanamume huko nyuma, yule ndugu mweusi, waweza kuja hapa, papa hapa. Bwana namba nne. Namba tano ni nani aliye na namba tano? Wale waungwana kule nyuma, waweza kuja hapa kama ukiweza namba sita ni nani aliye na kadi ya maombi yeah? namba sita waweza kuinua mkono wako upande huu. Vema, sita. Bwana saba. Sasa hii itawafanya kuepukana na kusongamana humu. Saba, vema, njoo moja kwa moja hapa chini. Saba. Sasa namba nane wakati tu nkininii waweza kuja. Bwana namba tisa vema. Bwana namba kumi vema. Mvulana mdogo, tunapowazia juu ya jambo hilo, jambo la kupendeza sana Nilipoingia wavulana wadogo karibu ini uwe, nikiwazia juu ya hilo. Mvulana mdogo alisimama pale muda mfupi uliopita akasema, ndugu Branham utanifanyia jambo fulani, yapata tu ukubwa wa mvulana huyo mdogo. Nikasema, ni kitu gani mwanangu? Anasema, mwombee mama yangu. Akasema yeye ulitaja tu jina la Mungu bure, naye ana maisha mabaya sana. Nikasema unaishi wapi, hapa mjini? Akasema naam, bwana. Alitaka mama yake awe mwanamke okay, mzuri, na si ajabu. Isaya alisema mtoto atawaongoza. Namba kumi, namba ats, namba kumi, vema. Namba right, kumi na moja vema. Namba kumi na mbili namba kumi na mbili All right, number vema. Namba kumi na tatu kumi na nne vema, kumi number na tano, kumi na tano sikuiona namba right, kumi na tano Right, kumi na sita, sita vema zunguka hivyo uje bwana tafadhali kumi na sita kumi na saba kumi na nane kumi na nane sikuiona All right, lady. Vema mama, ama dada kumi na nane. Vema right. Sasa nenda huko mama tafadhali. Now, tokea huko sasa angalieni. Now, look, kama mstari wa maombi hao wametosha kusimama kwenye u... wakati mmoja, wakati mstari wa maombi unapoanza kupungua sana, mnaona hebu bili po ama bahari yao hapa kutoka jukwaani Uh, uh, uh, uh, uh, Nevo. Ndugu, Nevo, ndugu ndugu Nevo, hebu ndugu Nevo, baada ya kitambo kidogo, mtakapoaona sasa, mtakapoona ndugu Nevo akiona mstari wa maombi ukinini, ataashiria hivyo, maana nitaomba Roho Mtakatifu. Uh, sasa, mtu huyu, je, una kadi ya maombi ulie kwenye kiti cha magurudumu bwana? Uh, alikuwa ana kadi yake ya maombi vema. Sasa naweza kumpeleka moja kwa moja kwenye mstari wa maombi. Sasa yupo mtu mwingine yeyote aliye hapa ambaye huwezi kusimama? Mtu fulani na awasaidie kama wao, wakati nini, wao wakati wao unapofika. Mnaona sasa, ninyi wazieni tu, anzie anzieni mahali nilipowatia yapata kumi na nane ama ishirini mahali fulani hapo, basi mwanzie kwenye ishirini na moja ishirini na mbili utajua mahali pako utakapoingia sasa. Je, mnajali? Je, mnaamini yeye da daima amejali? Mnaamini ya kwamba yeye anajali sasa? if, if he, if he kama kama ye kama ye, ye alijali wakati mmoja yeye daima atajali? Mnaamini jambo hilo? Sasa sasa namtaka kila mtu awe na kicho kweli, ukae mahali pako na pray, uombe pray. Audience, sasa ninyi pray mlio kwenye wasikilizaji ombeni pia. Sasa yeye alijali body, jinsi gani? kwa sababu asingeweza kujali tena, wala hakuna mtu wala nabii, hakuna mtu mwingine anayeweza kuvuka mipaka ya kazi ya Mungu iliyoahidiwa hiyo, right? Ni kweli. Sasa sijali. Sasa huenda umepitia kwenye mistari ya maombi mara mia moja, lakini ninyi mnaosimama sasa na ninyi mnaoketi, ikiwa kuna dhambi maishani mwenu kutokuamini, itubuni sasa hivi. Usithubutu kuja the hapa bila hilo. If you, you could kama u ungeweza kupitia hapa, na haidhuru mtu alikuwa amejua mafuta jinsi gani, naye angesimama na kukuwekea mikono hakika, uh, utaukosa maili mia moja, isipokuwa uamini hilo. Huu unabudi kuiamini, unabudi kulikiri, una budi kufanya hivyo. Unaona, ndipo kama ukiangalia hapa jinsi ambavyo kuna nini. Ninatumaini mmeiona picha hiyo. Unaona, haiwezekani kabisa kwa Mungu kutolitimiza neno lake kwako kama umetimiza neno lako kwa Mungu. Unaona, kama kweli mnaamini jambo hilo, hakuna kitu kinachoweza kuwafanya mlishuku. Wakati anga, kuna kitu kingine kinachoweza kuwafanya mlishuku? Je, mnaliamini? Now, sasa sasa nitaangalia kwenye mstari huu wote wa maombi, nijuavyo mimi, isipokuwa iwe ni mtu huyu, papa hapa ninamjua na ninamjua yule, ninamjua jini slota hapo chini ninamjua. Nje ya hao nami sijui. Wamesimama pale kwa, kwa sababu gani? ina kununu wako hapa kwa sababu gani? Mungu anajua na sasa, kama ninyi nyote mnajua sijui lolote kuhusu, inueni mikono yenu, ninyi mnaosimama hapo. Sasa ni wangapi katika kusanyiko hili wanajua ya kwamba sijui jambo lolote kuhusu, inueni mikono yenu. Sasa ni wangapi wanajua kwamba Yesu Kristo anajua yote kuhusu, na ni wangapi watakuwa radi kusema jambo hili, ninaamini, ninaamini kwa moyo wangu wote, kwa moyo wangu wote kwamba Yesu kwamba Yesu aliniponya aliniponya wakati aliposulubishwa wakati aliposulubishwa pale Kalivari pale Kalivari, hiyo ni kweli. Unaona? Now, sasa kama amefanya hivyo tayari basi ni imani yako kuukubali. Sasa yeye alijali vya kutosha kufanya hivyo. Je, wewe unajali jali vya kutosha kuweka kando kila tashwishi na kuliamini? Mtwikeni yeye fadhaa zenu, kwa maana yeye hujishughulisha sana na mambo yenu. Sasa iwapo wewe ni mgonjwa, kama unateseka, nimeona vema. Mwajua makumi elfu mara elfu ya mambo ambayo Roho Mtakatifu amefanya You know nanyi mnajua jambo hilo, wenye kifafa hata kufikia kufa. Mtu mmoja alianguka akafa papa hapa jukwani, papa hapa right mbele zetu, karibu majuma matatu yaliyopita. Mkewe ni nesi aliyesajiliwa anayeketi hapa, na mtu huyu akaanguka moja kwa moja. Yeye ameketi hapa mahali fulani, huyu hapa, mkewe ameketi uh, hapa yes, sasa na naye huyu papa, yeah, papa yeah, hapa juu mahali yeah, fulani. Sasa huyu hapa amesimama papa hapa, macho yake alirudi nyuma akawa meusi namna hiyo nini, akaanguka. Nami nikashuka nikaenda pale, alimchunguza hamna moyo hamna kitu, nikaweka mikono yangu juu yake, alikuwa ameaga. Nami nikaiita turo yake katika jina la Yesu Kristo, naye akafufuka kitu. Unaona? Unaona? Ni gani yeye ndiye ufufuo na uzima. Haikuwa ni mimi, huyo aliyetenda kazi ni mfariji Roho Mtakatifu akituombea. Mnaona tumemkubali sasa, ni juu yake kutuombea. Basi ningeweza vipi? Je, Mungu angeweza kukuokoa kinyume cha mapenzi yako? La hasha, hawezi kukuokoa kinyume cha mapenzi yako, huna budi kuamini. Sasa hili lingekuwa ni kitu gani kama kama anaweza kuthibitisha, kama Mungu ataniruhusu kwa karama ya kiungu kuwaonyesha ya kwamba Yesu Kristo yuko hapa pamoja na sisi, ya kwamba mfariji huyu ni Yesu Kristo? Yeye ni neno, hapo mwanzo kulikuwako neno ni kweli, huyo neno alikuwa ni Mungu, naye neno alifanyika mwili akakaa miongoni mwetu. Nayo Biblia inasema katika Ibrania 4 ya kwamba neno la Mungu ni kali kuliko upanga ukatao kuwili, uyatambua mawazo ya moyo. Ni kweli, na hivyo ndivyo Yesu alivyofanya kuthibitisha ya kwamba yeye alikuwa ni neno lililotiwa mafuta masii. Lo, jamani, hivi hamlioni hilo? Masii ni nini? alietiwa mafuta kitu gani? Kilichotiwa mafuta neno lililotiwa mafuta, nalo neno lilifanyika mwili, yeye alikuwa ndiye hilo neno lilotiwa mafuta. Unaona jambo hilo, ndugu Vail? Unaona, yeye ndiye neno lilotiwa mafuta. Na sasa wakati unapojikabidhi mwenyewe kwake, basi yeye anakutumia zaidi ya vile unavyojua, akithibitisha ya kwamba yeye angali ni neno lilotiwa mafuta, mtambuzi wa mawazo ya moyo. Lo, mtu mtu yeyote anawezaje kulitilia shaka? Aminini tu Msikie shaka na sasa, nini mnaoketi huko nje, ni nililigusia somo hilo asubuhi ya leo, wakati masikini mwanamke mmoja alipo hofu ya kwamba hangeingia kwenye msara wa maombi labda, bali akagusa upindo wa vazi lake, naye akageuka. Mnaamini hilo? Mnaamini linaweza kufanywa tena leo? Naam. Sasa ungeigusaje? Bibilia ilisema ya kwamba yeye ni, ni kuhani mkuu. Sasa hivi kuhani mkuu ameketi mkono wa kulia wa ukuu wa Mungu kutuombea tunapokiri, tunaungama, tunamwamini, nasi tunataka kumgusa kuhani mkuu, nasi tukimgusa yeye angefanya nini? yeye yupo hapa katika umbo la Roho Mtakatifu, ndipo angeweza kujibu moja kwa moja na kukuambia vile vile hasa, hiyo ni kweli. Sasa nyinyi aminini hilo, na mwendelee tu kuketi, mnyamaze, iweni na kicho na mwangalie. Sasa kama yeye atafanya jambo hilo angalau mara tatu, hiyo itatosha, sivyo? Mara tatu, kama atalifanya moja, mbili, tatu, kama atafanya hivyo huu hali gani? Sasa hebu kidogo, wakati tunapoomba tu, unaona hii ni ni hili ni jambo ambalo kidogo ni tofauti. Sasa hivi nimekuwa nikiuchili kisha nikageukia jambo hili sasa. Sijamwita Bwana kwa ajili ya jambo hili kwa muda mrefu, bali Bwana Mungu anaujua moyo wangu na ayajibu maombi yenu Nami ninaamini jambo hilo ya kwamba yeye atafanya. Sasa huyu hapa mwanamke amesimama, hatufahamiani domini ni juavyo mimi sijapata kumwona maishani mwangu. Huenda ameketi kwenye wasikilizaji maari fulani, ama alinijua kwa vitabu, bali baba wa mbinguni anajua. Ni juavyo mimi, kamwe sijapata kumwona kwa macho ya maishani mwangu, hatufahamiani. Sasa kama yeye ni yeye yule, huyu hapa mwanamume na mwanamke wakikutana hapa kama vile Yesu alipokutana na yule mwanamke kisimani, ambaye nilinena habari zake muda mfupi uliopita. Yeye alimjali. Sasa mwanamke huyu labda hawana hatia ya kitu kile kile, kile alichokuwa nacho mwanamke huyo, bali kuna kasoro. Lakini yeye anamjali, kadiri anavyomjali mwanamke huyo. Unaona, yeye anajali sasa na wakati alipoliona yeye alilitambua. Sasa sisi hapa wawili tumesimama namna hii, sasa sijapata kumwona. Sasa kama Roho Mtakatifu aliye mkuu asiyeonekana, sasa kama hisi za imani zitamtangaza kwangu, yeye ameleta hisi za imani na neno lake limezileta karibu sana katika siku hizi za mwisho, mpaka yeye ana picha yake pale. Yeye ameleta karibu sana na hisi zetu akazitia mafuta, ameondoka na kumwona aki hapa ndani na kuzunguka kote kote katika mfano wa nguzo ya moto. Here, si hivyo sasa? Yeye yupo hapa ninajua, but yeye yupo hapa, imani yangu inasema yeye yupo hapa Now. Sasa kama anaweza tu kujifanya mwili vya kutosha hapa ndani here, kuyashika maisha ya mwanamke huyu, naona kama alivyoahidi angefanya Roho Mtakatifu so angefanya kazi zile zile alizofanya sasa mimi kwa kuwa nimekuwa nikihubiri, ninataka tu kuzungumza nawe kwa dakika moja, kusudi nione tu kama alivyomfanyia yule mwanamke kisimani. Yeye alisema nipe maji ninywe. Mnajua, yeye alikuwa tu labda alikuwa ameketi pale akiwazia juu ya kuondoka kwenda e, kutafuta chakula, halafu ili mbidi kuzungumza naye kwa dakika moja. Mnajua, baba alikuwa amempeleka huko juu ili mbidi kwenda, alikuwa akienda naye akapanda kwenda Samaria, hiyo ni huko juu mlimani. Alikuwa na haja ya kupitia kule kwa njia moja ama nyingine, nilikuwa na haja. Baba alinituma huku kutoka Arizona hapa, nawe ukaingia. Kwa hiyo yote ni mamoja tu, hakuna kitu kinachotukia kwa bahati, yote yanatukia ya kwa kusudi fulani. Neema ya Mungu ni kweli. Sasa nikiwa ni sikujui wewe, nawe unaonekana mwenye mwenye acha kweli. Na huenda hilo silo lililokuleta hapa, huenda ikawa ni kitu kingine, huenda ikawa ni mpendwa wako, huenda ikawa ni mambo ya nyumbani, ya kifedha. Sina njia ya kujua, unajua hilo bali, kama yeye atanielezea lililokuleta hapa, utajua kama ni kweli ama si kweli. Na je, wasikilizaji wataamini kwa moyo mmoja? Basi sasa, unatusikia na unarekodiwa, nasi tunasimama tu hapa jukwaani Mama huyu ninamwona akikiinua kichwa chake juu namna hii, yeye ana, yeye anasumbuliwa na kuumwa na kichwa kama kipandauso, ni kuumwa na kichwa mfululizo. Hiyo ni kweli? Kama hiyo ni kweli, inua mkono wako. Uh, unaona, hiyo ni kweli. Jambo lingine yeye ana ugonjwa wa kikoromeo ambao ameambiwa kwa vyovyote vile <laughs> ambao ambao unakusumbua, naye amesema kweli ni kikoromeo. Halafu una matatizo tu, una shida nyingi tu, wasiwasi, fadhaa, unashikwa na aa, na mahangaiko. Mara nyingine sijui nimesi nimesimama wapi, na kama niko ndani ama nje na hiyo ni kweli, ni ukweli. Sasa yeye anakujua, usingeweza kujificha sasa, hata ufanye nini. Unaona, unaamini anaweza kuniambia kwamba wewe, wewe we, ni nani? Vema, Viola wewe, we, rudi nyumbani. Yesu Kristo anakupa afya. Unaamini hmm? Mimi sijui, Yesu Kristo anajua mambo yote ni mgeni mwingine kwangu. Mungu anatujua sote wawili. Je, unaamini mimi kwamba Or, kwa ni nabii wake mtumishi wake? Unaamini kwamba mambo haya ambayo nimeyahubiri kutoka kwenye neno hili ni kweli? Unaamini kama Bwana Yesu ataniambia uko hapa kwa sababu gani? Wewe niamini mimi kuwa ni mtumishi wake, naye anafanya jambo hili kwa sababu anakujali yeye yeye anakujali yeye anafanya hivyo kwa sababu anakujali anawajali hawa wengine ambao wamekuja msalimu yeye anawajali umekuwa na shida ajali ajali ya motokaa umeshtuswa sana nayo hiyo ni kweli una shida ya kiungo chako hiyo ni kweli Utapona na wasiwasi utakuondokea. Kwa hiyo nenda zako tu nyumbani, ukimshukuru Bwana na kusema, Bwana sifi. Kama unaweza kuamini, mambo yote yanawezekana. Vema. Je, unaamini? Sikujui, hatufamiani, bali Mungu anakujua. Je, unaamini yeye anaweza kuniambia sababu ya wewe kuwa hapa ama kitu fulani kingine kukuhusu wewe, ungeamini? Mwanamke huyo anasema ndiyo. Yupo mwanamke mwingine. haikuwa ni wewe, unaona? la sivyo, ni wewe. Huko hapa kwa ajili ya mtu fulani, unamwakilisha mwingine. ni mama yako. hiyo ni kweli? ana shida fulani kwenye kiungo chake, pia. hiyo ni kweli? yeye hayuko hapa, yuko karibu na mahali panapoonekana, kama panaonekana kwangu, kama ni Kiingereza, karibu mahali fulani hapa chini. Wewe, hiyo ni kweli? Unaamini? Vema, nenda zako, ameponywa. Nenda zako tu. Kulikuwa ako na wanawake wawili, mmoja wao alikuwa ni mzee zaidi. Kwa hiyo mimi mimi nilishangaa, ilikuwa ni wapi? Niliangalia work, kuona mahali mahali ilipokuwa Bwana God. Mungu anajua all, mambo yote, sivyo? Naye anaweza kufanya mambo yote. Je, mnaamini jambo hilo? Amina, yeye si ni wajabu? Ninampenda yeye. Yeye ndiye uzima wangu, yeye ndiye yote niliyo nayo, yeye ndiye yote ninayohitaji. Endelea <laughs> tu, yeye alikufanya mzima, Bwana. Upako ulimfuata mama huyo. Kuna mama mwingine anayeketi pale anayesumbuliwa na wasiwasi, naye ana kivimbe chini ya mkono wake yeni. Kweli alipoweka mikono yake juu yako, wakati ulisikia hivi. Ajabu kweli, hiyo ilikuwa ni kweli. Hapo ndipo yeye alipokuponya. Utakuwa mzima, Yesu Kristo. Angalieni mahali alipo mwanamke aliyekuwa akiomba. Ama hapa mnaona je? Mliona wakati alipokuwa akiomba, nilipokuwa nikimwombea, ni niki, jambo gani lililotukia? Mnaona Nilimwona mwanamke mwingine, nami nikaangalia kule, kulikuwako na hii siku. Hapana budi, wanafahamiana, kitu kama hicho, ama wanajuana, maana mwanamke mwana huyo alikuwa akimuhurumia mwanamke huyu hapa, kisha mwanamke mwana mwana huyu anashuka anaenda, anamgusa na alipofanya hivyo, niliangalia nikaona kitu fulani huko ng'ambo, naye huyo hapo amesimama pale. Kama sijapata kumwona mwanamke huyo maishani mwangu, Mungu mbinguni anajua hivyo. Lo, jamani, kwa nini utilie shaka? Hmm. If can't kama unaweza kuamini yeye hata so angeweza kukuondolea tabia mbaya. Unaamini hilo? Unaamini atakuponya? Nenda zako nawe utaachana nayo sasa hivi, wala utavuta sigara nyingine. Nenda zako na uamini, believing, kwa moyo wako wote mwamini Mungu, usitilie shaka. Je, mnaamini? Tumekuwa na watatu tayari. Mwaminini Mungu, msitilie shaka, aminini. Mnaamini? Amini, upako upo hapa sasa Amen. Amina, msitilie mm, shaka aminini to... nitakuwekea mikono ni uamini utaamini, pamoja na mimi mwanamume huyu anasema na Bwana. Katika jina la Yesu Kristo naomba ndugu huyu aponye, amina. Kuwa na imani sasa, usitilie shaka. Hebu kidogo, kuna jambo fulani lililotukia huko nyuma kwenye wasikilizaji, wala nisingeweza kuliona Right, liko moja kwa moja hapa nyuma, nafikiri limefichwa kwangu. Sasa hivi, hili hapa, ninaliona katika kivuli, ni mwanamume fulani, naye anaugua wasiwasi, ana, ana mvulana aliye na kifafa. Blesk, amini kwa moyo wako wote. Bwana unaamini? Basi vema, weka mkono wako juu ya mvulana huyo hapo, naye atakuwa mzima. Amina, bwana sifiwe. Je, mnaamini? Huyo pepo alidhani angeweza kujificha kutoka kwa huo, bali alishindwa. Naamini kitu hicho kingali like. kinakusogea mahali fulani. Loo jamani, kwa neema na kujali. Haleluya! <laughs> <laughs> Kuna mtu mwingine mwenye kifafa mahali fulani hapa. Name, hilo ndilo jina lako. Kama utaamini vitu hivyo, nitakuacha wala vitakusumbua tena. ijapata kumwona mtu huyo ameshani mwangu sijui lolote kumuhusu wezi kulifita. Sasa Roho Mtakatifu yuko hapa, hebu natuvinamishe tu vitu vyetu natumpe Mungu sifa. Bwana Yesu, tunakushukuru. Ni wewe yule jana, leo na hata milele. Neema yako kamwe haishindwi, Bwana ni ile ile wakati wote. Ninaomba ya kwamba rehema yako kuna fadhili zitakaa juu ya watu hawa ulijali vya kutosha Bwana kuja na kujithibitisha mwenyewe. We, we, wewe ni Mungu, wewe ndiye mtakatifu mkuu, Roho Mtakatifu mkuu. Sasa jalie watu hawa waamini Bwana, wanapopitia hapa na kila mmoja wao aponywe, kwa kuwa upako wako upo hapa. Ninajilaza mwenyewe juu ya leso hivi, ninaomba Bwana ya kwamba utatujalia maombi haya, Baba. Tujalie Bwana kote hapa katika wasikilizaji, najalia kila mtu aliye kwenye uwepo wa kiungu ajali vya kutosha kuamini kwamba wewe jali vya kutosha kutokea katika siku ya mwisho miongoni mwa watu wako, na kuthibitisha, uweze kuwaponya Bwana, uweze kufanya yale ambayo umefanya tayari. Uliwaponya tayari, na hili ndilo jambo pekee linaloweza kufanya kuwafanya waamini. Nawe wa una jali ya kutosha, ingawa kuna kuto kuamini kwingi, tunakuyumba yumba kwake wewe, ungali una jali ya kutosha kujionyesha mwenyewe hai na uliyefufuka katika wafu miongoni mwetu. Jalia tukutwike fadhaa zetu, na kila mtu aliye kwenye uwepo wa kiungu wa nafsini mwao na mwilini pia kwa jina la Yesu Kristo, amina. Vema, njoni moja kwa moja huku, achieni watu waja wapitie upande huu. Vema, Bili atawaita sehemu kwa sehemu, msininii. Sasa hebu tusizungumze tena, upako huko juu yangu, mnaona. Ninataka kumwekea mkono wakati huu ukiwa hapa, unaona. Siwezi kukomesha utambuzi huo. Kama tukiukomesha, ni wangapi walio hapa kuombewa, inua mkono wako. Karibu asilimia sabini. Unaona, sasa hivi ni saa saba kasoro dakika kumi. Ibada ya ubatizo inafuata baada ya u. Siwezi kufanya hivyo, bali mnaweza kuamini kama yeye anajali vya kutosha kujionyesha mwenyewe, inakupasa kujali vya kutosha kuamini hiyo ni kweli. Vema, hebu wasikilizaji wote waombe, naye Bili ama ndugu Nevo mmojawapo atatumia hizi atatumia mikrofoni hii. Hebu na tuendelee kuinamisha vichwa vyetu na kuomba wakati wanapopitia mstari sasa nitamwombea kila mmoja wenu. Sasa niweke mikono yangu juu yenu na kuomba ya kwamba kila mtu aliye naye aliyepagawa na pepo atawaondokea mnapopitia chini ya sehemu hii iliyotiwa mafuta sasa hivi, kama ikinilazimu kulielezea namna hiyo. Upako ulio kule nyuma ni sawa na ulio hapa, bali ninafanya hivyo kwa ajili ya imani yenu kusema hivyo. Kila mtu aombe sasa. Katika jina la Yesu Kristo, jalia mvulana huyu mdogo aponywe. Amina. Mungu, katika jina la Yesu Kristo wajalia ndugu yetu aponywe. Katika jina la Yesu Kristo ninatia amri yako, Bwana. Wewe ulisema ishara hizi zitapatana na hao waaminio, waaminio sote wawili wakiweka mikono yao juu ya wagonjwa watapata afya. Katika jina la Yesu ninatenda tendo hili. Katika jina la Yesu Kristo ninaweka mikono juu ya ndugu huyu. Amina. Katika jina la Yesu Kristo ninaweka mikono juu ya ndugu yetu kwa ajili ya uponyaji wake. Amina. Je, yeye anakujali dada? Je, anajali kukuwekea mikono? Je, wewe unajali vya kutosha kuamini? Amina. Katika jina la Yesu Kristo na iwe ya kwamba dada yetu ataponywa katika jina la Yesu Kristo, jalia ndugu yetu aponywe. Katika jina la Yesu Kristo, jalia ndugu yetu aponywe katika jina la Yesu Kristo jalia dada yetu aponywe. Katika jina la Yesu Kristo jalia ndugu yetu aponywe. Katika jina la Yesu Kristo jalia ndugu yetu aponywe. Katika jina la Yesu Kristo jalia dada yetu aponywe. Katika jina la Yesu Kristo jalia ndugu yetu aponywe. Katika jina la Yesu Kristo jalia ndugu yetu aponywe. Katika jina la Yesu Kristo jalia ndugu yetu aponywe. Katika jina la Yesu Kristo jalia dada yetu aponywe katika jina la Yesu mponye huyu dada yangu Bwana. Katika jina la Yesu mponye huyu dada yangu. Katika jina la Yesu mponye ndugu yangu. Katika jina la Yesu Kristo mponye huyu dada yangu. Katika jina la Yesu Kristo mponye dada yangu. Katika jina la Yesu Kristo mponye dada yangu katika jina la Bwana Yesu Kristo mponye dada yangu, ndugu. Yeye ya anajali nawe je? Katika jina la Yesu pona kila mtu katika maombi sasa. Kila mtu aombe, hawa ni watu wenu wa wakipitia hapa. Katika jina la Yesu mponye dada yangu, katika jina la Yesu mponye huyu ndugu yangu. Amina. Katika jina la Yesu Kristo mponye huyu ndugu yangu, katika jina la Yesu Kristo mponye dada yangu, katika jina la Yesu Kristo mponye dada yangu, katika jina la Yesu Kristo mponye dada yangu. Katika jina la Yesu mponye dada yangu mdogo. Katika jina la Yesu Kristo mponye huyu dada yangu. Katika jina la Yesu Kristo mponye huyu dada yangu Bwana. Katika jina la Yesu mponye huyu dada yangu. Katika jina la Yesu Kristo mponye huyu dada yangu ndugu yangu. Mponye huyu dada yangu, mponye huyu dada yangu Bwana, mponye huyu dada yangu, naomba katika jina la Yesu mponye dada yangu Baba, katika jina la Yesu mponye dada yangu, katika jina la Yesu dada, yeye anajali na aweje, katika jina la Yesu upokee uponyaji wako, katika jina la Yesu upokee uponyaji wako dada, katika jina la Yesu upokee uponyaji wako. Katika jina la Yesu Kristo, pokea uponyaji wako. Katika jina la Yesu Kristo, mponye huyu dada yangu, mponye huyu dada yangu, baba katika jina la Yesu, mponye huyu ndugu yangu katika jina la Yesu, mponye huyu dada katika jina la Yesu, mponye dada yetu katika jina la Yesu, mponye ndugu yangu Bwana katika jina la Yesu Kristo, mponye dada yangu baba katika jina la Yesu. Mponye huyu ndugu yangu katika jina la Yesu. Mponye dada yangu katika jina la Yesu. Mponye dada yangu katika jina la Yesu. Mponye mvulana huyu mdogo katika jina la Yesu. Mponye huyu mvulana mdogo katika jina la Yesu. Mponye ndugu Kristo Bwana, katika jina la Yesu. Mponye huyu, huyu dada yetu katika jina la Yesu. Mponye huyu ndugu yetu katika jina la Yesu Kristo. Waponye baba wote wawili katika jina la Yesu Kristo. Amina. Mungu akubariki ndugu. Je, huyo ni mtoto wako? Mke wako? Vema, sikujua jambo hilo. Bwana akubariki ndugu. Mponye huyu ndugu yangu katika jina la Yesu. Mponye huyu dada yangu baba, katika jina la Yesu. Mponye huyu dada yangu katika jina la Yesu. Mponye huyu ndugu yangu katika jina la Yesu. Mponye huyu dada yangu katika jina la Yesu Kristo. Mponye huyu ndugu yangu Bwana katika jina la Yesu Kristo. Mponye huyu dada yangu katika jina la Yesu Kristo. Mponye huyu dada yangu katika jina la Yesu waponye baba katika jina la Yesu ninaomba ombi langu uaminifu kila moja mnajali sasa Yesu anajali Yesu aliutuma ujumbe Yesu alimtuma roho wake Yesu alilituma neno lake Yesu alimtuma mtumishi wake sote tunajali sasa na wewe je kama unajali liamini likubali kwa uaminifu litatimizwa katika jina la Yesu mponye ndugu yangu katika jina la Yesu mponye huyu dada yangu katika jina la Yesu. Mponye dada yangu katika jina la Yesu. Mponye ndugu yangu, Mungu katika jina la Yesu Kristo. Mponye huyu dada yangu, tujalie hilo Baba, katika jina la Yesu Kristo. Mponye dada yangu katika jina la Yesu. Mponye huyu dada yangu katika jina la Yesu Kristo. Mponye dada yangu, Bwana katika jina la Yesu. Mponye huyu ndugu yangu. E, Mungu wa mbinguni rehemu ili uponye tujalie Bwana, jalia nyama na nguvu zije katika jina la Yesu Kristo. Mungu katika jina la Yesu Kristo, mponye huyu ndugu yangu. Mungu, dada yetu hapa kwenye kiti naomba ya kwamba wewe umponye na umfanye mzima Bwana katika jina la Yesu. Mungu, mponye dada yetu hapa katika tendo lake zuri la wema, msaidie mwanamke huyu katika jina la Yesu. Mungu katika jina la Yesu Kristo, mponye huyu dada yangu. Mungu, mponye ndugu yangu, naomba katika jina la Yesu Kristo. Mungu katika jina la Yesu Kristo, mponye huyu mama mzee, katika jina la Yesu Kristo, mponye mwanamke huyu katika jina la Yesu mponye, katika jina la Yesu Kristo, mponye huyu dada yangu, katika jina la Yesu mponye bwana, katika jina la Yesu mponye ndugu yangu, katika jina la Yesu mponye huyu bwana katika jina la Yesu Kristo mponye ndugu yangu bwana. Katika jina la Yesu Kristo mponye huyu dada yangu. Katika jina la Yesu Kristo mponye ponye ndugu yangu katika jina la Yesu Kristo mponye ndugu, katika semutupu hey, kwenye kanda toone kwa unyofu wote, msitilie shaka chochote, liamini tu, kila mtu akiomba. Sasa hawa ni watu wetu, wakipitia hapa, watoto wa Mungu, amini, mponye masikini dada yetu Baba, katika jina la Yesu mponye rafiki yangu wa thamani, Bwana Mungu, amengojea kwa muda mrefu sana, jalia hii iwe ndiyo saa yenyewe, amina, katika jina la Yesu mponye huyu, katika jina la Yesu katika jina la Yesu mponye Baba. Katika jina la Yesu mponye. Katika jina la Yesu mponye Baba, katika Yesu Kristo. Katika jina la Yesu tunaweka mikono yetu juu ya, katika jina la Yesu mponye. Katika jina la Yesu Kristo mponye dada yangu, mponye dada yangu Baba, katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu mponye ndugu yangu, katika jina la Yesu mponye huyu ndugu yangu Bwana, katika jina la Yesu mponye dada yangu Baba, katika jina la Yesu Mungu katika jina la Yesu Kristo mponye dada yangu. Mungu katika jina la Yesu ondoa kupooza kutoka kwa ndugu yangu Bwana, mfanye mzima Baba. Mungu katika jina la Yesu mponye huyu ndugu yangu, katika jina la Yesu mponye huyu shemeji yangu. Ninaomba katika jina la Yesu mponye huyu dada yangu Bwana Mungu mponye katika jina la Yesu Kristo mponye dada yetu Baba katika jina la Yesu Kristo. E hey, Mungu sasa hapa pana baadhi ya maombi, jalia yawe hivyo katika jina la Yesu. Sasa hiyo ndiyo njia ya kupokea, ndugu. Sasa kwa kuwa Bwana ameufanya, hebu angalia ikiwa mtoto huyo si sasa, yeye huniwezesha kujua shida ulionayo, nayo mimi sihitaji tu, katika jina la Yesu Kristo. Ee Mungu hapa amesimama anasimama hapa kwa niaba ya Edith tunawazia kuhusu masikini huyo bwana alikuwa hapa ili kusukumwa hivi sasa tu dada yake anasimama kwa niaba yake bwana jalia Ee Mungu jalia maombi haya katika jina la Yesu kwa ajili yake Mungu mrehemu ndugu yetu na umponye baba katika jina la Yesu Mungu katika jina la Yesu Kristo, mguse huyu ndugu yangu atamani na umpe afya Baba katika jina la Yesu Kristo, mponye dada yetu katika jina la Yesu Kristo, Bwana mponye dada yetu, mponye ndugu yetu Baba katika jina la Yesu, katika jina la Yesu Kristo, mponye huyu dada yetu Ee Mungu, katika jina la Yesu Kristo, mponye huyu. Mungu, mponye huyu mvulana mdogo, katika jina la Yesu Kristo, katika jina la Yesu Kristo, mponye ndugu yetu Bwana, katika jina la Yesu, mponye na nihii wetu. Ee Mungu, katika jina la Yesu Kristo, mponye dada yetu, katika jina la Yesu Kristo, mponye mponye dada yetu, katika jina la Yesu. Ee Mungu mponye huyu dada yetu, naomba katika jina la Yesu. Mungu mponye dada yetu, kwa kuwa ninaomba katika jina la Yesu. Mungu mpe afya, tujalie Bwana katika jina la Yesu. Mungu mguse ndugu yetu, ni neno lako ulilia hili Bwana, na sisi tunakuja tukiliamini katika jina la Yesu, katika jina la Yesu Kristo, mponye dada yetu Bwana. Amekuja kwa unyofu akiamini, sasa jalia aende na kuwa mzima katika jina la Yesu, jalia aende na aponywe Bwana Mungu, iweke mikono yako ya uponyaji juu ya jali ya jalia, warudi nyumbani kwake na kile alichoomba. E hey, Mungu jalia uponyaji Bwana mponye dada yetu Baba, katika jina la Yesu. Mponye dada yangu katika jina la Yesu. Mungu wa mbinguni, mponye ndugu yangu katika jina la Yesu Kristo na dada yangu katika jina la Bwana Yesu. Mponye huyu katika jina la Yesu. Mponye huyu dada yangu Dalton katika jina la Yesu. Mponye dada yangu Baba, katika jina la Yesu. Mponye ndugu yangu Bwana, katika jina la Yesu. Sasa yeye ujali nawe pia ndugu nenda ukampe sifa na kumshukuru katika jina la Yesu Kristo. Jalia Bwana, mizigo yako imekuwa mingi, ifanye miepesi sasa, Baba, katika jina la Yesu Kristo, iponye ndugu yetu, nakuomba utume rehema juu ya mwanamke mm, okay. Mungu jalia uponyaji wa dada yangu hapa, ninamwona akisimama mlangoni, anangojea. Roho Mtakatifu amemzunguka. Mungu jalie aende na kukuamini wewe, tujalie Baba, katika jina la Yesu jalie, awe huru Baba Mungu, katika jina la Yesu Kristo katika jina la Yesu naomba ya kwamba wewe utamponya dada yangu katika jina la Yesu mponye huyu dada yangu Mungu katika jina la Yesu Kristo mponye ndugu yangu. Mungu katika jina la Yesu Kristo, Mungu mpe ndugu yangu afya katika jina la Yesu Kristo. Mungu njoo karibu, nguvu zitamponye. Hey Mungu, mponye na umonyeshe mwanamke huyu mahali hapa, lifanyike leo Bwana, najalia aisi nguvu za Mungu katika jina la Yesu. Mungu mponye ndugu yetu, Bwana na ajalia awe mzima katika jina la Yesu Kristo, mponye dada yetu Mungu. Mungu mponye mwanamke huyu, amekuona wewe ukifanya mengi sana, ajalia sasa wote watakuwa ponya. Bwana naombea rehema, mpenzi Bwana Yesu. Mungu mponye huyu, mpe afya mwanamke huyu Bwana na masikitiko yake yamekuwa ni mengi, nasi tu yashiriki sasa. Jali ya awe katika jina la Yesu. Mponye huyu dada yangu Bwana, mponye ndugu yangu katika jina. Mungu mponye huyu ndugu yangu na umpe afya. Mponye dada yetu Bwana katika Yesu Kristo. Mponye dada yangu katika jina la Yesu. Mponye ndugu yangu mdogo katika jina la Yesu Kristo. Mungu mponye huyu ndugu yangu katika jina la Yesu Kristo Mungu, katika jina la Yesu Kristo, mponye huyu ndugu yangu. Mungu, mponye dada yangu katika jina la Yesu, jaliye aponye Mungu. Mponye huyu ndugu yangu, mjaliye katika jina la Yesu Kristo, awe e Mungu, mponye dada yangu katika jina la Yesu Kristo. Mponye dada yangu, Bwana, katika jina la Yesu Kristo, jalia aende na Mungu, mjalie anachoomba katika jina la Yesu Kristo. Naomba ya kwamba umjalie jo anachoomba Mungu dada Simon jalia, neema na rehema ya Mungu hebu jinsi alivyo in, ingojeya saa hii wakati ambapo anaweza kuweka chini na jalia moni Mungu. Mungu ndugu Angrin, Mungu ana sauti nzuri sana akitangaza Injili. Mdumishe na afya njema Mungu jalia hilo katika jina la Yesu. Mungu, dada yetu kiti analihitia hilo jina la. Ninaomba ya kwamba nguvu zako zitamweka huru sasa, kwa unyofu, masikini mama huyu, katika siku saba anapaswa kuwa pamoja na mama yake, jalia hilo Baba, katika jina la Yesu Kristo. Mungu, kwa ajili ya watoto wake, e eh Mungu, wanazurura na wengi wao ni wagonjwa, na huyo msichana ni mgonjwa na e eh Mungu, ninaomba ya kwamba utatujaliayo kupitia jina la Yesu Kristo. Ninashukuru sana kwa ajili ya ndugu Tom. Bwana, naomba ya kwamba utamponye na kumsaidia. Ibarikiwe jina. Yupo mtu hapa chini, je, ungependa kuombewa pia, ndugu? Bwana Yesu Je, mna mjali mnajali neno lake Amina. Lord, Bwana awabariki, na tuinamishe vichwa vyetu kwa muda mfupi. Ninaamini nilijibu haja hizi nilizijibu haja, sivyo? kila mmoja wenu ago, little... muda mfupi uliopita nilifanya kosa dogo mkutanoni. Nina hakika mtu fulani aliliona Naye Bwana amenionyesha hilo. Sasa hivi mahali fulani, nilimwambia mtu mmoja jambo fulani, huku nikilikusudia mtu mwingine. Akisi, kisi wezi kumuona mtu huyo mahali alipokuwa. Bali ilikuwa ni mtu fulani ambaye niliwawekea baraka juu yao kwa ajili ya mtu mwingine. Nami walikuwa wakipita upesi sana, nami sikuwa nikiona wala sikunini. Naam, ndivyo ilivyokuwa. Naliona sana. Ni mwanamume huyu na mwanamke huyu wanaoketi hapa hapa. Kama sikosei, niliwapa mkono jana usiku kwenye kwenye kwenye chumba cha moteli ama kitu kama hicho, kwenye uwanja wa moteli hapa juu kwenye Jefferson Villa. Nilimwambia mwanamume huyu jambo fulani, nikasema, "dada" badala ya "ndugu". Mlipopitia hapa, mliona jambo hilo nililikusudia kwa mke wako. Sasa amekuwa na shida kwa kipindi fulani, shida ya utumbo kwa muda mrefu mmetoka Illinois, bibi Monglen. Hiyo ni kweli, hilo ndilo jina lako? Sasa unajua mimi sikukujua bali, uko moja kwa moja kwenye mawasiliano. Mponye sasa. Wewe amini kwa moyo wako wote, na utajisaidia vizuri kabisa, kama kawaida yake, kama utaamini, upate kuona ya kwamba wakati wote. Sasa mimi jambo pekee ni juwalo, jana usiku ninakumbuka nikifikiri mtu huyo, nilifikiri alikuwa na nywele nzuri sana, akiipiga nywele yake wei katikati mtu huyu mwenye mbi anayeketi hapa. Ilitokea tu niliangalia na kulikuwako na ile nuru ikiangaza juu yao namna hiyo na, na hivyo ndivyo ilivyokuwa, ndipo nikaliona ilo ono likitokea. Sijui walikuwa ni nani ama chochote kile juu yake. Bibi huyu alikuwa huko nje jana usiku, nikasema, je, unakuja mkutanoni? Akasema ndio, lakini neema ya Mungu ikalivuta moja kwa moja tena, naye alikuwa ndiye. Je, uliliona hilo kwenye mstari wa maombi ndugu, ya kwamba jambo fulani lilisemwa ambalo lilienda kwingine lilikuwa linasemwa kwa dada, wala si kwako. Hilo hilo lilikuwa ni sawa, lilimwendea da, dada pale, sasa ili kwamba mjue hilo kupitia kwa mstari huo wa maombi. Malaika maraika wa Bwana alikuwa pale, angeweza kuita lakini mnapoita inadhoofisha, mnaona. Kwa hiyo yeye anawajali na wajali na mimi ninawajali. Ningaliendelea tu na wanne ama watano zaidi, na halafu muda si muda mwajua Bili amekuwa hapa Kinondoa mibarani, lakini nilifikiri kama hakika ni, nimeishi hapa pamoja nanyi miaka hii yote na na huku na huku kote nchini, ninyi ninyi mnajua, ninawapenda. Loo, ninawapenda kana kwamba mlikuwa ni watoto wangu binafsi, nanyi ni watoto wangu katika Injili, nimewazaa kwa Kristo kwa njia ya Injili. Na sasa ninafikiri hizi haja hii na kadhalika hapa nimeijini. Sasa ninawapenda nani, nilifikiri kama nilienda na kuwawekea mikono nanyi mkaona ya kwamba Roho Mtakatifu alikuwa akifanya jambo hilo, alafu vurugu kidogo ikaanza mkutanoni kwenye mstari namna hiyo, nililikosa wakipita pesi sana, ndipo yeah, nikaitamka baraka moja kwa mwingine yes, ndipo Roho Mtakatifu akageuka moja kwa moja. Baada ya mkutano kuisha, na kulionyesha moja kwa moja tena, yeah. Naona hivi amuoni iye ujali sasa. Nanyi je, mnajali? Mnajali vya kutosha kusema tangu sasa na kuendelea, kuna kitu moyoni mwangu kinachoniambia ya kwamba shida zangu zimekwisha, mimi ni mzima, mimi ni nitapona. Naamini hilo, inueni mikono yenu, ninaamini hilo. Mungu awabariki. kupitia mwangaza wajua makibulini yeye anakujali. Hii ni karamu kubwa mno tu ya upendo yeah, hebu tuuimbe na kupeana mikono moja kwa mwingine. Yeye yeah, yeah, anakujali. Yeye yeah, yeah, anakujali, kupitia mwangaza wa jua makivuli yeye anakujali. Nimewaweka kwa muda mrefu sana asubuhi ya leo, mpaka mimi mimi mchungaji wangu haubiri kwa muda mrefu kama ninavyohubiri. Atajaribu kuwaletea ujumbe usiku wa leo, nasi tutawajulisha kama kutakuwako na ibada ya Jumapili ijayo, chini ya nini hii jina hilo, kama nisipoweza, kutakuwako so na ibada haidhuru. Kwa hiyo ninyi nyote, Bwana wabariki kila mmoja. Nafikiri kuna ibada ya ubatizo inayokuja sasa hivi. So if you, kwa hiyo kama mtasimama tu kwa muda kidogo, kwa ajili ya kuwaruhusu mwondoke, hebu na tuuimbe huo tena, mtuikeni yeye fadha zenu kwa maana yeye hujishughulisha sana, mbusha mbusha mbusha sana mbusha, yes, na mambo yenu. Na sasa kama mnamjali, hebu na tuseme Bwana, mimi mnapofanya jambo hili, mnatoa tamshili Bwana oh, ninajua unanijali, nami ninainua mikono ni yangu ninakujali wewe. Na hebu tuinue mikono yetu kwenye karamu hii ya upendo wa fadhila tunapoimba, hmm. hmm. nakujali, hmm. hmm kupitia mwangaza wa jua makivuli ana kujali. Sasa <tipa> tunapopinanisha vichojetu semeni, Lo, utamu wa bwana wangu itu usiki upendo wake ukikuvuta moja kwa moja karibu na yeye. Sema pia, Bwana ninakupenda, ninakupenda, unanijali mimi. Bwana ulijali sana mpaka wakati nilipokuwa mwenye dhambi, wewe ulinifia, ulijeruhiwa kwa makosa yangu, kwa kupigwa kwako kwa niliponywa. Anakujali. Yeah, nakujali kupitia yeah, mwangaza wajua yeah, makivuli yeah, angali ana kujali. Kumbukeni tu hilo sasa, mnapo vinamisha vita vyenu.